The World's Youngest Nation: South Sudan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The World's Youngest Nation: South Sudan
Asali
Lokacin bugawa 2012
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
External links

Ƙasa mafi ƙanƙanta a Duniya: Sudan ta Kudu, fim ne da aka shirya shi a shekarar 2012 na Sudan ta Kudu fim ɗin labarin ne na bayan yaƙi wanda Matthew LeRiche da Viktor Pesenti suka shirya tare da Bruce Dunlop & Associates (BDA), Ayyukan EpicDemic da Expeditionary Productions suka jagoranta.[1][2] Fim ɗin ya rubuta game da ɓullar sabuwar ƙasa daga yakin basasa, Sudan ta Kudu bayan shekaru 60 na yakin basasa daga Sudan a ranar 9 ga watan Yuli, 2011.[3] Sau da yawa ana kiran Sudan ta Kudu a matsayin ƙasa mafi ƙarancin shekaru a duniya, inda kashi 70 na al'ummar ƙasar ke ƙasa da shekaru 30. Fim ɗin ya ba da labari tare da gogewa da fata na matasa biyar na Kudancin Sudan.[4][5][6][7]

An ɗauki fim ɗin ne a Sudan ta Kudu.[8] Fim ɗin ya fara fitowa a ranar 28 ga watan Afrilu 2012 a Amurka. Fim ɗin ya sami ra'ayi dabam-dabam daga masu suka. An nuna fim ɗin ne a bikin nuna fina-finai na duniya na Afirka da aka gudanar a birnin Landan na ƙasar Ingila, daga ranar 30 ga watan Agusta zuwa 9 ga watan Satumba, 2012. Sannan an nuna fim ɗin a faɗin Afirka ta hanyar tauraron ɗan adam.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Blue Denial: A Young Man's Struggle in War-Torn Blue Nile". The Enough Project (in Turanci). 2013-10-04. Retrieved 2021-10-13.
  2. "Matthew Leriche: HuffPost". www.huffpost.com (in Turanci). Retrieved 2021-10-13.
  3. 3.0 3.1 ""South Sudan: The World's Youngest Nation" to air soon across Africa". Balancing Act - Africa (in Turanci). 29 August 2012. Archived from the original on 2021-10-28. Retrieved 2021-10-13.
  4. "BBC World Service - The Documentary Podcast, South Sudan – can the world's youngest country survive?". BBC (in Turanci). Retrieved 2021-10-13.
  5. "Talk on South Sudan". carleton.ca (in Turanci). Retrieved 2021-10-13.
  6. "Terror and Crisis in Sudan's Blue Nile" (in Turanci). Hurst Publishers. 2013-02-06. Retrieved 2021-10-13.
  7. "One Film From Every Country". The Narrative by Kris Haamer (in Turanci). 2014-02-27. Archived from the original on 2021-10-22. Retrieved 2021-10-13.
  8. "Terror And Crisis In Sudan's Blue Nile State". Africa at LSE. 2013-01-16. Retrieved 2021-10-13.