Jump to content

Tony Nwulu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tony Nwulu
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

ga Yuni, 2015 - 2018
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,


mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

Rayuwa
Haihuwa Ezinihitte Mbaise
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Tony Chinedu Nwulu tsohon ɗan majalisar wakilan Najeriya ne mai wakiltar mazaɓar Oshodi-Isolo II. [1] Ɗan jam'iyyar United Progressive Party (UPP), bayan ya fice daga jam'iyyar PDP, wanda a ƙarƙashin ta ya lashe zaɓen shekarar 2015. Ya ɗauki nauyin zartar da kudirin dokar nan na Not Too Young To Run.[2]

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi nwulu a Ezinihitte Mbaise. [3]

Aikin siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓi Nwulu a matsayin ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazaɓar Oshodi-Isolo II a shekarar 2015. A shekarar 2018, ya fice daga PDP zuwa United Progressive Party (UPP). [4]

  1. "Hon. Tony Chinedu Nwulu". Retrieved January 19, 2019.
  2. The Nation, Online (January 5, 2017). "Support passage of 'Not Too Young To Run' bill – Group". The Nation Online. The Nation Online. Retrieved 18 July 2017.
  3. "UPP aspirant picks nomination form for IMO guber". Archived from the original on January 20, 2019. Retrieved January 19, 2019.
  4. "Tony Nwulu dumps PDP joins UPP". Archived from the original on January 20, 2019. Retrieved January 20, 2019.