Toyota Starlet

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Toyota Starlet
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na subcompact car (en) Fassara
Mabiyi Toyota Publica (en) Fassara
Ta biyo baya Toyota Vitz (en) Fassara da Toyota Yaris (XP10) (en) Fassara
Manufacturer (en) Fassara Toyota da Suzuki (en) Fassara
Brand (en) Fassara Toyota
Shafin yanar gizo toyota.co.za…
1987-1988_Toyota_Starlet_(EP71)_Sporty_1.3_XL_Hatchbacks_(04-07-2020)_03
1987-1988_Toyota_Starlet_(EP71)_Sporty_1.3_XL_Hatchbacks_(04-07-2020)_03
1987_Toyota_Starlet_1.0_DL_Commercial_rear
1987_Toyota_Starlet_1.0_DL_Commercial_rear
1998_toyota_starlet_s_front
1998_toyota_starlet_s_front
Toyota_Starlet_Carat
Toyota_Starlet_Carat
1982_Toyota_Starlet_1.3_Interior
1982_Toyota_Starlet_1.3_Interior

Toyota Starlet wata karamar mota ce da Toyota ke ƙerawa daga 1973 zuwa 1999, ta maye gurbin Publica, amma tana riƙe lambar "P" ta Publica da lambar tsarawa. An sayar da Starlet ƙarni na farko azaman Publica Starlet a wasu kasuwanni. A Japan, ya keɓanta ga dillalan kantin Toyota Corolla .

Ita ce motar farko mai ƙanƙantar ƙanƙara daga mai kera motoci na Japan don ba da bambance-bambancen aiki mai girma. Ana samun waɗannan a cikin ƙarni uku: 1986–1989 Turbo S (EP71), 1990–1995 GT Turbo (EP82), da 1996–1999 Glanza V (EP91). Wani bambance-bambancen shine Toyota Sera, wasan motsa jiki da aka yi a farkon shekarun 1990 kuma an sayar da shi a hukumance kawai a Japan; Sera yana da keɓaɓɓen jikin ɗan adam mai kofa biyu da ƙofofin malam buɗe ido amma ya raba chassis na Starlet da injiniyoyi.

A cikin 1999, an maye gurbin Starlet da Vitz - wanda aka sayar a matsayin Echo ko Yaris a kasuwannin duniya - da kuma bB mini MPV, wanda aka sayar da shi a matsayin Scion xB a Kanada da Amurka kuma a matsayin Daihatsu Materia a Turai. Duk da haka, Toyota ya fice daga kasuwar motoci ta Turai har zuwa lokacin da aka kaddamar da Aygo a 2005.

An sake farfado da farantin sunan "Starlet" a cikin 2020 don sake fasalin suzuki Baleno hatchback, wanda aka sayar da shi kawai a wasu ƙasashen Afirka (kuma a Indiya a ƙarƙashin sunan "Glanza").