Tribune, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tribune, Saskatchewan

Wuri
Map
 49°14′54″N 103°49′19″W / 49.2483°N 103.822°W / 49.2483; -103.822
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara

Tribune wani garine wanda ke kowa ke zaman kanshi dake a cikin Ƙauyen Souris Valley No. 7, Saskatchewan, Kanada wanda ke riƙe matsayin ƙauye kafin 2018. Tana da nisan kilomita 25 kilometres (16 mi) daga kan iyakar Kanada-US tare da babbar hanyar Saskatchewan 35 . A cikin 2016, yawan jama'a ya kasance 45.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An haɗa Tribune azaman ƙauye a ranar 18 ga Fabrairu, 1914.[1] An sake fasalta shi a ranar 31 ga Disamba, 2017, tare da yin watsi da matsayin ƙauyensa don neman zama al'umma mara izini a ƙarƙashin ikon gundumar Rural Municipality na Souris No. 7.[2]

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Tribune tana da yawan jama'a 25 da ke zaune a cikin 10 daga cikin 13 na gidajen masu zaman kansu, canjin -44.4% daga yawan jama'arta na 2016 na 45 . Tare da yanki na ƙasa na 1.69 square kilometres (0.65 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 14.8/km a cikin 2021.[3]

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016 da Statistics Canada ta gudanar, Tribune ya ƙididdige yawan jama'a 45 da ke zaune a cikin 21 daga cikin 21 na gidaje masu zaman kansu. 80% ya canza daga yawan 2011 na 25. Tare da yanki na ƙasa na 1.61 square kilometres (0.62 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 28.0/km a cikin 2016.[4]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin wuraren sabis na musamman a cikin Saskatchewan

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Urban Municipality Incorporations" (PDF). Saskatchewan Ministry of Government Relations. p. 14. Archived from the original on October 15, 2014. Retrieved October 13, 2019.
  2. "Restructuring of the Village of Tribune" (PDF). The Saskatchewan Gazette. December 14, 2018. pp. 2764–2765. Retrieved October 13, 2019.
  3. "Population and dwelling counts: Canada, provinces and territories, census divisions and census subdivisions (municipalities), Saskatchewan". Statistics Canada. February 9, 2022. Retrieved March 27, 2022.
  4. "Population and dwelling counts, for Canada, provinces and territories, and census subdivisions (municipalities), 2016 and 2011 censuses – 100% data (Saskatchewan)". Statistics Canada. February 20, 2019. Retrieved October 13, 2019.

Template:SKDivision2