Jump to content

Umar Muda Lawal

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Umar Muda Lawal ɗan siyasan Najeriya ne. Ya taɓa zama memba mai wakiltar mazaɓar Toro ta tarayya a majalisar wakilai. [1]

Rayuwar farko da aikin siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Umar Muda Lawal a shekarar 1970 kuma ɗan asalin jihar Bauchi ne. Ya gaji Lawal Yahaya Gumau kuma an zaɓe shi a shekarar 2019 a matsayin ɗan majalisar tarayya mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Toro. [1] Labaran Gumama ne ya kai masa hari a harabar majalisar dokokin ƙasar a wani yunkuri na hana sake cin zarafin wata ‘yar jarida. [2]

  1. 1.0 1.1 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2025-01-05. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. "Outrage As Sergeant-At-Arm Assaults Rep Member, Female Journalist In NASS – Independent Newspaper Nigeria" (in Turanci). 2020-03-16. Retrieved 2025-01-05.