Un Rêve d'Indépendance
Appearance
Un Rêve d'Indépendance | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1998 |
Ƙasar asali | Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
Direction and screenplay | |
Darekta | Monique Mbeka Phoba |
Marubin wasannin kwaykwayo | Monique Mbeka Phoba |
Other works | |
Mai rubuta kiɗa | Lokua Kanza (en) |
Director of photography (en) | Michel Baudour (en) |
Un Rêve d'indépendance fim ne game da abinda ya faru a zahiri na shekarar 1998 daga Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo ta Monique Mbeka Phoba .
Takaitaccen bayani
[gyara sashe | gyara masomin]Mutane ba su san abin da mataimakan likita suke ba: ba Belgians, waɗanda suka ƙirkiro wannan nau'in likitanci a lokacin mulkin mallaka na Kongo Belgian, ko kuma mutanen Kongo, waɗanda suka bar wannan ɓangaren tarihin su ya dusashe. Bincika matakan kakanta - wanda a baya mataimakiyar likita ce, yanzu kuma likita - ƴar fim ƴar Kwango ta yi amfani da wannan tarihin iyali wajen nuna ƙasar ta shekaru 37 bayan samun ƴancin kai.
Kyauta
[gyara sashe | gyara masomin]- Cine Independiente, Bruselas, 1999
- Vues d'Afrique, Montreal, 2000