Vagner Gonçalves

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Vagner Gonçalves
Rayuwa
Haihuwa Mindelo (en) Fassara, 10 ga Janairu, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Cabo Verde
Karatu
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Gil Vicente F.C. (en) Fassara1 ga Yuli, 2015-30 ga Yuni, 2017
  AS Saint-Étienne (en) Fassara1 ga Yuli, 2017-1 ga Yuli, 2020
  A.S. Nancy-Lorraine (en) Fassara1 ga Afirilu, 2019-30 ga Yuni, 2019
  A.S. Nancy-Lorraine (en) Fassara25 ga Yuli, 2019-30 ga Yuni, 2020
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 67 kg

Vagner José Dias Gonçalves (an haife shi a ranar 10 ga watan Janairun shekarar 1996), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Cape Verde wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar Seraing ta Belgium a matsayin aro daga ƙungiyar Faransa FC Metz, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cape Verde.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 13 ga watan Janairu shekara ta 2015, Vagner ya fara wasansa na ƙwararru a kulob ɗin Gil Vicente a wasan 2014-15 Taça da Liga da Estoril Praia.[1]

A cikin watan Yuli 2020, Vagner ya koma Metz ta Ligue 1 daga Saint-Étienne bayan ya buga wasa a Nancy a Ligue 2 daga watan Janairu 2019. Ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru hudu yayin da Saint-Étienne aka ruwaito cewa ya karbi kudin canja wuri na Yuro miliyan 3 da kari.[2]

A ranar 29 ga watan Agusta 2021, ya koma kulob ɗin FC Sion a Switzerland akan lamuni na tsawon lokaci tare da zaɓin siye.[3]

Vagner Gonçalves

A ranar 6 ga watan Satumba 2022, Vagner ya koma kan sabon lamuni zuwa Seraing a cikin Belgian Pro League. [4]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Vagner ya aikinsa na ƙwararru ne ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cape Verde a wasan sada zumunci da suka doke Algeria da ci 3-2 a ranar 1 ga watan Yuni 2019.[5]

An sanya sunan shi a cikin jerin sunayen 'yan wasa na gasar cin kofin Afrika na shekarar 2021 lokacin da tawagar ta kai zagaye na 16[6]

Kwallayen kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Vagner Gonçalves
Maki da sakamako sun jera yawan kwallayen Cape Verde na farko, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Vagner. [7]
Jerin kwallayen kasa da kasa da Vagner ya ci
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 10 Oktoba 2019 Stade Parsemain, Fos-sur-Mer, Faransa </img> Togo 2–1 2–1 Sada zumunci

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Estoril Praia 3-0 Gil Vicente" . ForaDeJogo. 13 January 2015.
  2. "Transferts : Vagner Dias (Saint-Etienne) signe quatre ans à Metz" . L'Équipe (in French). 2 July 2020. Retrieved 24 August 2020.
  3. "Vagner Dias prêté au FC Sion !" (in French). Sion . 29 August 2021.
  4. "MERCATO : VAGNER DIAS EN PRÊT DU FC METZ" (in French). Seraing. 6 September 2022. Retrieved 10 February 2023.
  5. "Amical - Le Cap-Vert de Vagner Dias Gonçalves et Kenny Rocha Santos surprend l'Algérie" . madeinsaint-etienne.com .
  6. "Vagner Dias chamado à seleção de Cabo Verde para render Djaniny" [Vagner Dias called to the Cape Verde national team to replace Djaniny]. O Jogo (in Portuguese). 7 January 2022.
  7. "Vagner Gonçalves". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 26 October 2019.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]