Jump to content

Van Halen na III

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Van Halen na III
Van Halen (en) Fassara Albom
Lokacin bugawa 1998
Distribution format (en) Fassara music streaming (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara hard rock (en) Fassara
Harshe Turanci
Record label (en) Fassara Warner Bros. Records (en) Fassara
Description
Ɓangaren Van Halen's albums in chronological order (en) Fassara
Samar
Mai tsarawa Mike Post (en) Fassara

Samfuri:Infobox albumVan Halen III shi ne kundi na goma sha ɗaya na ƙungiyar mawaƙa ta Amurka Van Halen, wanda aka saki a ranar 17 ga Maris, 1998, ta Warner Bros. Records. Mike Post da Eddie Van Halen ne suka samar da shi, shi ne kundi na farko na ƙungiyar a cikin shekaru uku bayan Balance (1995), kundi na studio kawai na ƙungiyar don nuna mai ba da labari mai suna Gary Cherone, kuma na ƙarshe don nuna bassist Michael Anthony, wanda kawai ya bayyana a cikin uku daga cikin waƙoƙin kundin yayin da sauran sassan bass ɗin Eddie Van Hal en buga su; ɗansa Wolfgang ya maye gurbin Anthony a kan yawon shakatawa da rikodin da suka biyo baya. Eddie Van Halen ya shiga cikin samar da kundin, kayan aiki da rubuce-rubuce sun haifar da wasu, ciki har da Anthony, don la'akari da Van Halen III fiye da aikin solo fiye da ƙoƙarin ƙungiyar hadin gwiwa. Tsayawa a cikin minti 65, Van Halen III shine mafi tsawo album din su.

Kundin ya kai No. 4 a Amurka kuma ya sami matsayi na Zinariya, amma ya kasance takaici na kasuwanci ga ƙungiyar, wanda kundin sa huɗu da suka gabata duk sun kasance masu taswirar, masu sayar da platinum da yawa, kodayake jagorancin "Without You" ya yi kyau a rediyo. Har ila yau, masu sukar da magoya baya sun kasance marasa kyau, tare da sukar da aka tsara a rubuce-rubucen waƙoƙin, samarwa, wasan kwaikwayo na ƙungiyar da tsawon. Karɓar karɓar ba tare da daɗewa ba ya dakatar da aiki a kan kundi na gaba tare da Cherone, wanda ya tashi ba da daɗewa yake. Van Halen III shi ne kundi na karshe na ƙungiyar na shekaru goma sha huɗu har zuwa dawowarsu ta 2012 A Different Kind of Truth .

Fitarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Taken kundin yana nufin jerin sunayen Van Halen na uku, da kuma sunayen kundi biyu na farko, Van Halen da Van Halen II. Babu wani abu da aka nuna a kan The Best of Both Worlds, ƙungiyar ta 2004.

A matsayinsa na furodusa, Eddie ya kawo abokinsa Mike Post. Waƙar karshe ta kundin, "How Many Say I", wani baƙon sauti ne na piano wanda ke nuna Eddie a kan murya, da Cherone a kan muryoyin goyon baya: Eddie ya bayyana cewa an tilasta masa yin waka, kuma ya kara jituwa don kada ya yi shi kaɗai.[1]

Van Halen III ya yi amfani da Michael Anthony kaɗan a kan bass guitar. Anthony kawai ya buga bass a kan "Without You", "One I Want" & "Fire in the Hole"; Eddie Van Halen ya rubuta bass don sauran waƙoƙin kundin da ke nuna bass. Bayan barin Michael Anthony daga Van Halen, ya tabbatar da cewa Eddie Van Halen ya gaya masa yadda za a buga bass a kan wannan rikodin.  [ana buƙatar hujja][<span title="This claim needs references to reliable sources. (September 2023)">citation needed</span>]

Anthony ya kuma ce a lokacin da yake yin wannan kundin, Eddie yana wasa da bass da kuma drum. "Ban san idan Eddie yana yin rikodin solo ba, wanda shine abin da Van Halen III ya yi kama da ni. " [2] An bar waƙar da ake kira "Wannan shine dalilin da ya sa nake son ka" a minti na ƙarshe don goyon bayan "Josephina", tare da "Fire in the Hole" wanda ke nunawa a kan sauti na fim din Lethal Weapon 4.

"Da na fi so in yi tafiya tare da su sannan in fitar da rikodin, "Cherone ya gaya wa KNAC. "Da ya kasance ra'ayi mafi kyau don kafa kaina da farko sannan ya buga ɗakin studio tare da ƙungiyar... Akwai wasu manyan ra'ayoyi da wasu ƙananan lu'u-lu'u amma ba babban rikodin ba ne. Na yi nishaɗi amma a wasu lokuta yana kama da zama baƙo a cikin wata ƙasa baƙo".[3]

Rufin kundin har yanzu hoto ne daga hotunan Frank "Cannonball" Richards, mai wasan kwaikwayo da wasan kwaikwayo wanda aka sani da aikinsa na harbe-harbe a cikin ciki tare da cannonball.

Ayyukan kasuwanci[gyara sashe | gyara masomin]

Van Halen III ya fara fitowa a kan Billboard 200 a lamba 4, tare da sayar da kwafin 191,000.[4] Kundin ya sayar da fiye da 800,000 a shekarar 2022. Kundin da ya fi dacewa da rediyo shi ne "Without You", wanda ya kai No. 1 a kan Mainstream Rock Tracks chart a ranar 7 ga Maris, 1998, fitowar Billboard, kuma ya kasance a can na makonni shida. Sauran waƙoƙin da ke karɓar iska a rediyo na dutse sune "Fire in the Hole" da "One I Want".

Karɓar karɓa mai mahimmanci[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:Music ratingsKarɓar Van Halen III galibi an haɗa shi da mara kyau. Stephen Thomas Erlewine daga AllMusic ya bayyana cewa kundin ya kasa karya daga tsarin da Van Halen ya gaji sama da shekaru 20 kuma "yana fama da irin matsalolin da Van Halén na zamanin Hagar - raƙuman raƙuman ruwa, waƙoƙi masu rauni, da kuma rikice-rikice, rhythms marasa launi. " Entertainment Weekly ya ba shi darajar B, yana cewa, "yana yin hukunci daga sabuntawar ƙarfin guitar din Eddie yana wasa a cikin mafi yawan III, yana da ƙwarewa, mai ba da son kai yana da alama ya sake ƙarfafa shi" Greg Kot daga Rolling Stone ya ba shi taurari 2 daga cikin 5 yana lura, "Cherone yana sauti kamar Hagar, cike da ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa kuma ba zai iya yin watsi da shi ba", da kuma "Lokacin da ƙungiyar ta buga shi da nauyi, yana ɓoye kansa a cikin rami na Seventies, tare da kawai ƙungiyar 'Ba tare da Kai' suna samun kowane irin sautin pop. Kot ya yaba wa Eddie yana cewa, "'Yaya Mai yawa Sayna' ya sami guitarist yana raira a cikin murya mai ban sha' yanzu yaɗaɗi, mai ban shahara sosai a cikin muryar Paul III".[5]

Jerin waƙoƙi[gyara sashe | gyara masomin]

Duk waƙoƙin da aka ba da kyauta ga Eddie Van Halen, Michael Anthony, Gary Cherone da Alex Van Halen.  

Ma'aikata[gyara sashe | gyara masomin]

Van Halen[gyara sashe | gyara masomin]

  • Gary Cherone - jagorar murya, goyon bayan murya (waƙoƙi 12)
  • Eddie Van Halen - katako, bass (waƙoƙi 4-6, 8, 9 da 11), maɓallan, drum, sitar na lantarki (waƙoƙin 1 da 10), muryoyin goyon baya, muryoyin jagora (waƙola 12), samarwa, injiniya
  • Michael Anthony - bass (waƙoƙi 2, 3 da 7), muryoyin goyon baya
  • Alex Van Halen - drum, percussion

Ƙarin ma'aikata[gyara sashe | gyara masomin]

  • Mike Post - piano a kan "Neworld", samarwa

Fitarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Shafuka[gyara sashe | gyara masomin]

 

Takaddun shaida[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:Certification Table Top Samfuri:Certification Table Entry Samfuri:Certification Table Entry Samfuri:Certification Table Bottom

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Evans Price, Deborah. "Van Halen Revs Up with New Singer", Billboard, 21 February 1998
  2. Rolling Stone, September 2009, Issue 694, "Quick and Dirty with Michael Anthony" by Rod Yates, page114.
  3. Carr, David; KNAC.com; 16 July 2009
  4. Between the Bullets
  5. Albums

Ƙarin karantawa[gyara sashe | gyara masomin]

  •