Vikram Kolmannskog

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Vikram Kolmannskog; (an haife shi a Satumba 6, 1980) marubuci ɗan Indiya-Norwegian ne, masanin ilimin halin ɗan adam, kuma masanin shari'a.

Yan gudun hijirar yanayi[gyara sashe | gyara masomin]

Acikin 2008, a matsayin mai ba da shawara kan shari'a da ke aiki tare da Hukumar Kula da 'Yan Gudun Hijira ta Norway, Kolmannskog ya rubuta Ambaliyar 'Yan Gudun Hijira na gaba: Magana akan Canjin Yanayi, Rikici, da Ƙaura Tilas. Wannan ya zama farkon aikin da shi da Hukumar Kula da 'Yan Gudun Hijira ta Norway sukayi don inganta haƙƙoƙin waɗanda ake kira 'yan gudun hijirar yanayi. An karrama Kolmannskog saboda 'fitaccen aikin' a wannan fanni ta António Guterres, wanda shi ne babban kwamishinan 'yan gudun hijira na Majalisar Ɗinkin Duniya a lokacin.

Acikin 2014, Kolmannskog ya sami lambar yabo ta Doctorate na Falsafa a Jami'ar Oslo bisa ga binciken sa na zamantakewa game da buƙatu da haƙƙin abinda ake kira 'yan gudun hijirar yanayi.

Gestalt far[gyara sashe | gyara masomin]

Kolmannskog yayi aiki a matsayin likitan ilimin gestalt tun 2012. Acikin wannan filin kuma ya damu musamman game da bincike da ke da alaƙa da ƙungiyoyin da aka ware, ciki harda mutanen trans. Tun daga 2015, ya gudanar da aikin koyarwa da bincike na ɗan lokaci a Cibiyar Gestalt ta Norwegian. Acikin Maris 2022, bisa ga bincikensa da aikin koyarwa da ƙwarewa acikin filin, ya zama farfesa na farko a duniya na ilimin gestalt.

Adabi[gyara sashe | gyara masomin]

Kolmannskog ya rubuta almara da wakoki. Acikin 2018, Routledge ya buga Kujerar Ba komai: Tatsuniyoyi daga Magungunan Gestalt . Wannan littafi gabatarwa ne ga maganin gestalt da kuma tarin labaran asibiti, kuma an kwatanta Kolmannskog da Irvin D. Yalom

Yawancin aikinsa yana bincika haɗin kai na queerness, jima'i, da kuma ruhaniya. Tare da Ku ɗanɗani kuma Duba: Addu'ar Queer, wanda aka buga acikin 2018 ta Mohini Books, ya zama sananne a matsayin marubucin wanda ya sulhunta addini, ruhi da zama queer'. An kwatanta aikinsa a matsayin 'addu'a ta ruhaniya da ta jiki' da kuma 'nazarin rairayi na sha'awa, na addini da na jiki'.

Yawancin wakokinsa da gajerun labarai an rubuta su a lokacin, kuma a matsayin ɓangare na, ƙungiyar LGBTQ ta Indiya, kuma ya kasance mai ba da gudummawa akai-akai ga mujallu LGBTQ na Indiya kamar Gaylaxy. A ranar 6 ga Satumba, 2019, a bikin cika shekara ɗaya da Indiya ta yanke hukuncin luwadi da madigo, tarin gajerun labarunsa Ubangijin Hankali ne ya buga ta ƙungiyar 'yan jarida mai launi-centric Angelica.

Acikin Maris 2020, an sanar da Ubangijin Hankali a matsayin ɗaya daga cikin waɗanda suka kammala lambar yabo ta Adabin Lambda a cikin Mujallar Oprah.

Littafi Mai Tsarki[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]