Jump to content

Wapella, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Wapella, Saskatchewan

Wuri
Map
 50°15′04″N 101°58′41″W / 50.251°N 101.978°W / 50.251; -101.978
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 838.836 km²
Altitude (en) Fassara 587 m
Sun raba iyaka da
Whitewood (en) Fassara
Wasu abun

Yanar gizo townofwapella.com

Wapella gari ne mai lamba 354 dake arewa maso yamma da Moosomin akan babbar hanyar Trans-Canada.

A cikin ƙididdigar yawan jama'a a shekara ta 2021 da Kididdiga Kanada ta gudanar, Wapella tana da yawan jama'an da suka kai 278 da ke zaune a cikin 117 daga cikin 143 na gidaje masu zaman kansu, canjin -14.7% daga yawanta a shekara ta 2016 na 326. Tare da yanki na ƙasa na 2.63 square kilometres (1.02 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 105.7/km a cikin shekara ta 2021.[1]

Fitattun mutane

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Brett Clark - ƙwararren ɗan wasan hockey a cikin NHL. Ya taka leda a cikin shirin ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Kanada, da kuma na Montreal Canadiens, Atlanta Thrashers, Colorado Avalanche, Tampa Bay Lightning da ikon ikon mallakar daji na Minnesota .
  • Bud Holloway, ƙwararren ɗan wasan hockey. A halin yanzu yana wasa (lokacin a shekara 2015 zuwa shekara ta 2016) don St. John's IceCaps a cikin AHL. Ya taba bugawa SC Bern a cikin National League A, shine babban matakin tsarin wasan hockey na Swiss, don Skellefteå AIK a cikin SHL da kuma Sarakunan Manchester, alaƙar AHL na Sarakunan Los Angeles.
  • Cyril Edel Leonoff jikan Edel Brotman ne, magidanci kuma rabbi na Wapella, Saskatchewan, yankin gonaki, a shekara ta 1889 zuwa shekara ta 1906. [2]
Climate data for Wapella
Watan Janairu Fabrairu Maris Afrilu Mayu Yuni Yuli Ogusta Satumba Oktoba Nuwamba Disamba Shekara
Record high °C (°F) 8
(46)
9
(48)
21
(70)
32.5
(90.5)
36.5
(97.7)
35.5
(95.9)
38
(100)
37.5
(99.5)
33.5
(92.3)
29.5
(85.1)
22.5
(72.5)
12
(54)
38
(100)
Average high °C (°F) −10.5
(13.1)
−6.7
(19.9)
−0.3
(31.5)
10
(50)
17.8
(64.0)
21.8
(71.2)
24.4
(75.9)
24
(75)
17.6
(63.7)
10
(50)
−1.3
(29.7)
−8.6
(16.5)
8.2
(46.8)
Daily mean °C (°F) −15.8
(3.6)
−11.4
(11.5)
−5.2
(22.6)
3.9
(39.0)
11
(52)
15.5
(59.9)
18.1
(64.6)
17.3
(63.1)
11.4
(52.5)
4.6
(40.3)
−5.5
(22.1)
−13.4
(7.9)
2.5
(36.5)
Average low °C (°F) −21
(−6)
−16.2
(2.8)
−10.2
(13.6)
−2.2
(28.0)
4.2
(39.6)
9.2
(48.6)
11.6
(52.9)
10.6
(51.1)
5
(41)
−0.9
(30.4)
−9.7
(14.5)
−18.1
(−0.6)
−3.1
(26.4)
Record low °C (°F) −42
(−44)
−41
(−42)
−35.5
(−31.9)
−23.5
(−10.3)
−11.5
(11.3)
−2
(28)
2
(36)
−3.5
(25.7)
−7.5
(18.5)
−21
(−6)
−36.5
(−33.7)
−42
(−44)
−42
(−44)
Average precipitation mm (inches) 19.8
(0.78)
16.9
(0.67)
21.8
(0.86)
21.1
(0.83)
49.5
(1.95)
70.5
(2.78)
69.7
(2.74)
66
(2.6)
47.9
(1.89)
27.8
(1.09)
18.5
(0.73)
16.4
(0.65)
445.7
(17.55)
Source: Environment Canada[3]
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin sunayen wuri a Kanada na Asalin Yan Asalin
  • Jerin garuruwa a cikin Saskatchewan

Bayanan kafa

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. "Population and dwelling counts: Canada, provinces and territories, census divisions and census subdivisions (municipalities), Saskatchewan". Statistics Canada. February 9, 2022. Retrieved April 1,2022.
  2. Cyril E. Leonoff fonds, Jewish Historical Society of British Columbia
  3. Environment Canada - Canadian Climate Normals 1971-2000—Canadian Climate Normals 1971–2000, accessed 23 December 2010