Zagreb

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Globe icon.svgZagreb
Flag of Zagreb.svg Coat of arms of Zagreb (en)
Coat of arms of Zagreb (en) Fassara
Zagreb (29255640143).jpg

Wuri
Grad Zagreb in Croatia.svg
 45°48′47″N 15°58′38″E / 45.8131°N 15.9772°E / 45.8131; 15.9772
Ƴantacciyar ƙasaKroatiya
Babban birnin

Babban birni Zagreb
Yawan mutane
Faɗi 809,268 (2020)
• Yawan mutane 1,262.51 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Croatian (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 641 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Sava (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 158 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1094
Patron saint (en) Fassara Maryamu, mahaifiyar Yesu
Tsarin Siyasa
• Shugaban gwamnati Tomislav Tomašević (en) Fassara (4 ga Yuni, 2021)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 10000
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 01
Lamba ta ISO 3166-2 HR-21
Wasu abun

Yanar gizo zagreb.hr
Facebook: zagreb.hr Twitter: wwwzagrebhr Instagram: gradzagrebzg Youtube: UCtUwvdTf9W6oivP8l8U2tSw Edit the value on Wikidata

Zagreb ko Zagareb[1] birni ne, da ke a ƙasar Kroatiya. Shi ne babban birnin ƙasar Kroatiya. Zagreb yana da yawan jama'a 812,635 bisa ga jimillar 2019. An gina birnin Zagreb a karni na sha ɗaya bayan haihuwar Annabi Issa. Shugaban birnin Zagreb Milan Bandić ne.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Sunayen Ƙasashe da Manyan Birane, BBC.