Zakari Junior Lambo
Zakari Junior Lambo | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Aalst (mul) , 19 ga Janairu, 1999 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Zakari Junior Lambo (an haife shi a radar 19 ga watan Janairu na shekara ta alif 1999) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin winger don Knokke. An haife shi a Belgium, yana wakiltar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Nijar.[1]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Samfurin samari na Mouscron da Ronse, Lambo ya fara aikinsa tare da gefen Ronse na Semi-pro. Ya koma Winkel a cikin shekarar 2018, kafin ya koma Ronse a ranar 5 ga watan Afrilu na shekara ta 2020, Lambo ya sanya hannu kan kwangilar shekaru 2 tare da Knokke.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Lambo a Belgium ga mahaifin ɗan ƙasar Nijar kuma mahaifiyar sa ƴar Burkinabe, kuma yana da fasfo guda uku. An kira shi ne domin ya wakilci tawagar ƙasar Nijar domin buga wasannin sada zumunta a watan Yunin 2021. Ya fafata da Nijar a wasan sada zumunta da suka doke Gambia da ci 2-0 a ranar 5 ga Yuni 2021. [2]
Rayuwa ta sirri
[gyara sashe | gyara masomin]Lambo dai ɗan tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Nijar Zakari Lambo.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Zakari Junior Lambo at Soccerway
- Bayanan Bayani na RKFC Archived 2021-06-23 at the Wayback Machine
- Bayanan Bayanan Bayanan Kwallon kafa
- ↑ KW, Redactie (5 April 2020). "Zakari Junior Lambo tekent contract voor twee seizoenen bij Royal Knokke FC". KW.be (in Holanci). Retrieved 6 June 2021.
- ↑ "Zakari Junior Lambo". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 14 September 2021.