Zaragoza

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Zaragoza
Zaragoza (es)
Zaragoza (an)
Flag of Zaragoza City (en) Municipal coat of arms of Zaragoza (en)
Flag of Zaragoza City (en) Fassara Municipal coat of arms of Zaragoza (en) Fassara


Wuri
Map
 41°39′00″N 0°53′00″W / 41.65°N 0.8833333°W / 41.65; -0.8833333
Ƴantacciyar ƙasaIspaniya
Autonomous community of Spain (en) FassaraAragon (en) Fassara
Province of Spain (en) FassaraZaragoza Province (en) Fassara
Comarca of Aragon (en) FassaraZaragoza Comarca (en) Fassara
Babban birnin

Babban birni Zaragoza City (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 682,513 (2023)
• Yawan mutane 700.89 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Bangare na Q107553246 Fassara
Yawan fili 973,780,000 m²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Ebro (en) Fassara, Huerva River (en) Fassara, Gállego (en) Fassara da Imperial Canal of Aragon (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 200 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi Caesaraugusta (en) Fassara
Muhimman sha'ani
Patron saint (en) Fassara Valerius II of Saragossa (en) Fassara da Our Lady of the Pillar (en) Fassara
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Zaragoza City Council (en) Fassara
• Mayor of Zaragoza (en) Fassara Jorge Azcón (en) Fassara (15 ga Yuni, 2019)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 50001–50022
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 976
INE municipality code (en) Fassara 50297
Wasu abun

Yanar gizo zaragoza.es
Zaragoza.
Zaz

Zaragoza (lafazi: /zaragoza/) birni ne, da ke a yankin Aragon, a ƙasar Ispaniya. Babban birnin Aragon ce. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2016, jimilar mutane 661,108 (dubu dari shida da sittin da ɗaya da dari ɗaya da takwas). An gina birnin Zaragoza a ƙarshen karni na ɗaya kafin haifuwan annabi Issa.

Tren Zaragoza
Vista de Zaragoza