Zidan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Zidan
sunan gida
Bayanai
Suna a harshen gida Zidan
Harshen aiki ko suna Larabci
Tsarin rubutu Baƙaƙen boko
Cologne phonetics (en) Fassara 826

Zidan ko fiye bisa ƙa'ida Zaydan shine sunan da aka ba da sunan dangi a al'adu daban -daban. A matsayin sunan Larabci ( زيدان ) Hakanan ana yin romanised kamar Zidane ko Zeidan . Kamar yadda wani Sin ba sunan, shi za a iya rubuta a hanyoyi daban-daban (misali子丹), tare da daban-daban ma'ana dangane da bangaren Sin haruffa .

Mutanen da ke da laƙabi ko sunan dangi Zidan sun haɗa da :

  • Al Walid ben Zidan (ya rasu 1636), sarkin Morocco
  • Gregor Židan (an haife shi a shekara ta 1965), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Slovenia
  • Mohamed Zidan (an haife shi a shekara ta 1981), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Masar
  • Raed Zidan (an haife shi a shekara ta 1971), babban dutsen Falasdinu na farko da ya hau dutsen Everest
  • Ibrahim Mahdy Achmed Zeidan, mutumin Libya da aka tsare a Guantanamo Bay daga 2002 zuwa 2007

Mutane masu suna Zidan sun haɗa da:

  • Zaydan An-Nasser (ya rasu 1627), sarkin Morocco
  • Cao Zhen (ya mutu 231), sunan salo Zidan, janar na soja a ƙarƙashin Cao Cao
  • Donnie Yen (Zhen Zidan, an haifi 1965), ɗan wasan Hong Kong
  • Zidan Saif (c. 1974 - 2004), ɗan sandan Isra’ila Druze da aka kashe a kisan kiyashin majami’ar Kudus na 2014
  • Zeydan Karalar (an haifi 1958), magajin garin Adana

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Zayd (suna), shima ya rubuta Zaydan
  • Zidane (sunan)
  • Zidani (disambiguation)