Zokela

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Zokela
musical group (en) Fassara

Zokela ƙungiya ce ta kiɗa daga Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya, ɗaya daga cikin mafi tasiri a ƙasar.[1][2] Ƙungiya ce ke da alhakin salon kiɗan Afirka mai suna iri ɗaya wanda ya fito a farkon shekarun 1980. [3][1] Ƙungiya mai tushen Bangui tana da katatan guitar mai ɗauke lantarki da ganguna tare da kuma "ƙarfafa sauti mai mahimmanci na bukukuwa da raye-rayen jana'izar Lobaye".[1] [3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 John Shepherd (2005). Continuum encyclopedia of popular music of the world . Continuum. p. 264. ISBN 978-0-8264-7436-0
  2. Michelle Robin Kisliuk (1998). Seize the Dance!: BaAka Musical Life and the Ethnography of Performance . Oxford University Press. p. 182. ISBN 978-0-19-514404-8
  3. 3.0 3.1 Michelle Robin Kisliuk (1998). Seize the Dance!: BaAka Musical Life and the Ethnography of Performance . Oxford University Press. p. 182. ISBN 978-0-19-514404-8