Jump to content

Étienne de La Boétie

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Étienne de La Boétie
mai shari'a

Rayuwa
Haihuwa Sarlat-la-Canéda (en) Fassara, 1 Nuwamba, 1530
ƙasa Faransa
Mutuwa Le Taillan-Médoc (en) Fassara, 18 ga Augusta, 1563
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi
Karatu
Makaranta Old University of Orléans (en) Fassara
University of Orléans (en) Fassara
College of Guienne (en) Fassara
Harsuna Middle French (en) Fassara
Faransanci
Malamai Anne du Bourg (en) Fassara
Sana'a
Sana'a mai falsafa, mai shari'a, maiwaƙe, French moralist (en) Fassara, marubuci da ɗan siyasa
Muhimman ayyuka Discourse on Voluntary Servitude (en) Fassara
Imani
Addini Cocin katolika
Étienne de La Boétie

Étienne de La Boétie marubuci ne kuma mawaƙi ɗan ƙasar Faransa, (An haife shi ranar 1 ga Nuwamba, 1530) a Sarlat, wani birni da ke kudu maso gabashin Périgord, kuma ya mutu a watan Agusta 18, 1563 a Germignan, a garin Taillan-Médoc, kusa da Bordeaux. La Boétie sananne ne ga Jawabinsa game da Hidimar Agaji. Daga 1558 ya kasance babban aminin Montaigne, wanda ya ba shi girmamawa bayan mutuwarsa a cikin Labarinsa[1][2][3].

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


  1. https://gallica.bnf.fr/ark:/12148/bpt6k208058b.r=.langFR
  2. https://catalogue.bnf.fr/ark:/12148/cb119102416
  3. https://www.idref.fr/026955776