Jump to content

Ƙungiyar Jama'ar Yankin Larabawa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ƙungiyar Jama'ar Yankin Larabawa
Bayanai
Iri jam'iyyar siyasa
Ƙasa Saudi Arebiya
Ideology (en) Fassara Nasserism (en) Fassara
Mulki
Hedkwata Berut
Tarihi
Ƙirƙira 1959

Jam'iyyar ta samo asali ne daga Tarayyar 'Ya'yan Yankin Larabawa (FSAP); ƙungiyar adawa ta Saudiyya da aka kafa a ƙarshen shekarun 1950 a Alkahira. Ba kamar Arab Liberation Front da Yarima Talal bin Abdulaziz Al Saud ya kafa a watan Afrilu na shekara ta 1958, FSAP galibi ta kunshi mambobin ma'aikatan Saudi Arabia, kuma sun ba da shawarar juyin mulkin Saudiyya. FSAP ta koma Sana'a a Arewacin Yemen, daga inda ta kai hare-hare kan Saudi Arabia.[1]

manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://books.google.com/books?id=DJgnebGbAB8C&pg=PA710