Ƙungiyar Ma'aikatan Cibiyar Alurar rigakafin Botswana

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Ƙungiyar Ma'aikatan Cibiyar Alurar riga kafi ta Botswana (BVSU) ƙungiyar ƙwadago ce ta ƙungiyar ƙan kasuwa ta Botswana a Botswana. Tun daga farkon ƙasƙantar da shi a cikin 1978, BVI na yau kamfani ne wanda ya girma cikin tsalle-tsalle amma bai yi nisa ba daga manufofin kafa dabarun sa na farko domin tabbatar da cewa cinikin naman sa a Botswana ya ci gaba (har yanzu ana fitar da naman Botswana zuwa Tarayyar Turai). ) ta hanyar kula da dabarun magance cututtukan dabbobi masu wucewa da kuma cututtukan da ke damun lafiyar jama'a. Ta hanyar bin ƙa'idojin allurar rigakafi na ƙasa da ƙasa (OIE), samun ingantaccen tsarin gudanarwa mai inganci da tsarin kula da abokin ciniki a yau ana fitar da kashi biyu bisa uku na dukkan allurar rigakafin da aka samar a BVI kowace shekara zuwa ƙasashe sama da 15 na Afirka da Gabas ta Tsakiya. Yawancin waɗannan ƙasashe sun kasance suna amfani da allurar BVI don shirye-shiryen magance cututtuka na shekara-shekara na ƙasa shekaru da yawa. BVI a yau yana da faɗaɗa umarni wanda yanzu ya sa ta zama ɗan wasa na ƙasa, yanki da na duniya waɗanda ke ba da ɗorewa lafiyar lafiyar dabbobi. BVI na alfahari da kasancewa jagorar yaki da buda baki a Afirka ta hanyar kare cututukan dabbobi wadanda shekaru da yawa ke kawo cikas ga ci gaban wannan fanni. [1]

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]