Jump to content

Ƙungiyar Mata ta Duniya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ƙungiyar Mata ta Duniya
Bayanai
Shafin yanar gizo iwsnigeria.org

Ƙungiyar Mata ta Duniya (IWS) da ke Legas,Nijeriya ƙungiyar mata ce ta Najeriya. An kafa IWS a cikin 1957.[1]

Ƙungiyar Mata ta Duniya tana gudanar da ayyukan agajinmu a Najeriya.[2] Yana ba wa marasa galihu,tallafin kuɗi da gwauraye,kuma yana taimaka wa mata su sami ƙwarewar ba da yancin kai.[3]

IWS ta zabi sabon shugaban kasa kowace shekara.[4] 

  1. Tobi Awodipe, Ademola-Bawaallah emerges new IWS president Archived 2023-08-27 at the Wayback Machine, The Guardian, 1 March 2018. Accessed 17 January 2021.
  2. Emeka Anokwuru, Pomp as women group marks decades of charity, The Sun, 6 December 2018. Accessed 187 January 2021.
  3. Vanessa Obioha, IWS Reiterates Commitment to Empowering Women Nationwide, This Day, 4 December 2020. Accessed 17 January 2021.
  4. International Women Society: Past Presidents. Accessed 17 January 2021.