ABC

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
ABC
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

ABC sune haruffa uku na farko na rubutun Latin da aka sani da haruffa.

ABC ko abc na iya nufin to:

Zane-zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai[gyara sashe | gyara masomin]

Watsawa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kamfanin Watsawa na Amurka, mai watsa shirye -shiryen TV na Amurka
    • Rukunin Gidan Talabijin na Disney - ABC, tsohon sunan ƙungiyar iyaye ta ABC Television Network
  • Kamfanin Watsa Labarai na Ostiraliya, ɗaya daga cikin masu watsa shirye -shiryen watsa shirye -shirye na Ostireliya
    • Gidan talabijin na ABC (gidan talabijin na Australiya), gidan talabijin na ƙasa na Kamfanin Watsa Labarai na Australiya
      • ABC TV (tashar talabijin ta Ostiraliya), tashar talabijin ta flagship na Kamfanin Watsa Labarai na Australia
      • ABC (tashar TV), Canberra, da sauran tashoshin gida na ABC TV a manyan biranen jihohi
      • ABC Ostiraliya (tashar talabijin ta kudu maso gabashin Asiya), tashar talabijin ta duniya mai biyan kuɗi
  • ABC Radio (disambiguation), tashoshin rediyo daban -daban ciki har da ABC na Amurka da Ostiraliya
  • Associated Broadcasting Corporation, ɗaya daga cikin tsoffin sunayen TV5 Network, Inc., kamfanin talabijin na Philippine
    • ABC 5, tsohon sunan TV5 (Philippines), cibiyar sadarwa ta Filifin kyauta
  • <i id="mwKw">ABC</i> (shirin TV na Sweden), tsohon shirin labarai na yankin Sweden
  • ABC Weekend TV, tsohon kamfanin talabijin na Burtaniya
  • Asahi Broadcasting Corporation, gidan talabijin na kasuwanci na Japan da gidan rediyo
  • Associated Broadcasting Company, tsohon sunan Associated Television, wani gidan talabijin na Burtaniya

Kiɗa[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC (band), sabuwar ƙungiyar igiyar igiyar Ingilishi
  • ABC-Z (ABC har 2008), wani saurayi ɗan ƙasar Japan wanda Johnny's da Associates ke gudanarwa
  • Acid Black Cherry, ƙungiyar dutsen Japan
  • Alien Beat Club, ƙungiyar mawaƙa ta Danish
  • Wani mummunan Halitta, R&B na Amurka da ƙungiyar mawaƙa na rap

Lakabi[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC Classics, alamar rikodin Australiya
  • ABC Records, alamar rikodin Amurka

Kundaye[gyara sashe | gyara masomin]

  • <i id="mwSQ">ABC</i> (The Jackson 5 album), kundi na 1970 na The Jackson 5
  • <i id="mwTQ">ABC</i> (Jin album), kundi na 2007 na mawaƙin Ba-Amurke Jin
  • <i id="mwUA">ABC</i> (Kreidler album), kundi na 2014 ta ƙungiyar Kreidler

Sauran amfani a cikin kiɗa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Waƙar ABC (disambiguation), waƙoƙi daban-daban tare da wannan take
  • Sanarwar ABC, harshe na kiɗan kiɗa
  • O2 ABC Glasgow, wurin kiɗa

Lokaci -lokaci[gyara sashe | gyara masomin]

  • <i id="mwXQ">ABC</i> (mujallar), mujallar Italiyanci da aka buga tsakanin 1960 zuwa 1977
  • <i id="mwYA">ABC</i> (jarida), jaridar yau da kullun ta Mutanen Espanya wacce aka kafa a 1903
  • <i id="mwYw">ABC</i> (jaridar Monterrey), jaridar Mexico ce da aka kafa a 1985
  • ABC Color, jaridar Paraguayan da aka kafa a 1967

Sauran amfani a zane-zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC Cinemas, sarkar sinima ta Burtaniya
  • Littafin haruffa, kowane ɗayan littattafan yara da yawa waɗanda ke nuna haruffa
  • Mafi kyawun Comics na Amurka, alamar DC Comics

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kasashen ABC, Argentina, Brazil, da Chile
  • Tsibirin ABC (Alaska), Admiralty Island, Baranof Island, da Tsibirin Chichagof
  • Tsibirin ABC (Leeward Antilles), Aruba, Bonaire, da Curaçao
  • Yankin ABC, yankin masana'antu a wajen São Paulo, Brazil
  • Filin jirgin sama na Albacete, filin jirgin sama na farar hula/soja mai hidimar Albacete, Spain (IATA: ABC)
  • Tashar jirgin ƙasa ta Altnabreac, Scotland, ta lambar lambar ƙasa
  • Appa Balwant Chowk, yankin Pune, Indiya, sananne ga ɗakunan littattafai

Sanfuri da kamfanoni[gyara sashe | gyara masomin]

Kamfanoni[gyara sashe | gyara masomin]

Mai kudi[gyara sashe | gyara masomin]

  • Bankin Aikin Noma na China, banki ne a Jamhuriyar Jama'ar Sin
  • Bankin Bankin Arab, babban bankin duniya wanda ke da hedikwata a Bahrain

Abinci da abin sha[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC (abinci), sashen abinci na Indonesiya na Kamfanin HJ Heinz
  • Kamfanin Aerated Bread Company, shahararren gidan burodi na Burtaniya da sarkar ɗakin shayi
  • Kamfanin Appalachian Brewing Company, wani kamfanin giya na Amurka

Sufuri[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC (motar 1906), motar Amurka
  • ABC (motar 1920), motar Ingilishi
  • ABC (motar 1922), motar Amurka da aka shirya
  • Babura ABC, wani kamfanin kera babur na Burtaniya
  • ABC Motors, Ingilishi ne ke kera jiragen sama, injunan iska da motoci
  • ABC Rail Guide, Jagorar layin dogo na Burtaniya da aka buga tsakanin 1853 da 2007

Sauran kamfanoni[gyara sashe | gyara masomin]

  • Cibiyoyin Ilmantarwa na ABC, tsohon kasuwancin kula da yara na Australia
  • ABC Stores (Hawaii), sarkar shagunan saukakawa a Hawaii
  • Majalisar Ma'aikatan Jirgin Sama, mai ba da inshora na alhaki na kayayyakin jiragen sama
  • Kamfanin Anglo Belgian Corporation, mai kera injin dizal
  • Ofishin Audit of Circulations (disambiguation), kamfanonin binciken rarraba littattafai
    • Ofishin Audit of Circulations (Indiya), ƙungiya mai ba da labari mai ba da riba
    • Ofishin Kula da Yanayi (Arewacin Amurka)
    • Ofishin Kula da Yanayi (UK)

Lissafi[gyara sashe | gyara masomin]

  • <i id="mwtw">abc</i> zato, ra'ayi a ka'idar lamba
  • Tsarin ABC
  • Kimanin lissafin Bayesian, dangin dabarun ƙididdiga

Ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

Kungiyoyin siyasa da kungiyoyin kwadago[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC (Cuba), ƙungiyar siyasa ta Cuba 1931–1952, mai suna bayan tsarin don yiwa lakabi da ɓoyayyun sel
  • Duk Babban Taron Basotho, jam'iyyar siyasa a Lesotho
  • Alliance for Barangay Concerns, wata jam'iyyar siyasa a Philippines
  • American Bakery and Confectionery Workers International Union, wanda ya gabaci Bakery na zamani, Masu Shaye -shaye, Ma'aikatan Taba da Ƙungiyar Ƙasa ta Grain Millers.
  • American Battling Communism, wanda aka kafa 1947
  • Anarchist Black Cross, ƙungiyar siyasa
  • Komai Amma Mai ra'ayin mazan jiya, kamfen din siyasa na Kanada na 2008
  • Associationungiyar Barangay Captains, ƙungiyar duk barangays (ƙauyuka) a cikin Filipinas yanzu da aka sani da League of Barangays a Philippines
  • Ƙungiyar Ƙungiyoyin Ƙasar Biritaniya, na gundumomin tarihi

Kungiyoyin addini[gyara sashe | gyara masomin]

  • Yarjejeniyar Baftisma ta Amurka, tsohon sunan Ikklisiyoyin Baptist na Amurka
  • Ƙungiyar Ikklisiya Baptist a Ireland, a Ireland da Ingila

Kungiyoyin wasanni[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC Futebol Clube, ƙungiyar ƙwallon ƙafa (ƙwallon ƙafa) da ke Natal, Rio Grande do Norte, Brazil
  • American Bowling Congress, wanda ya haɗu a 2005 tare da wasu ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa don kafa Majalisar Bowling Congress (USBC)
  • Associationungiyar Kwamitin Dambe, ƙungiyar ƙwararrun dambe da ƙwararrun ƙwararrun mayaƙa (MMA) masu ba da riba don Arewacin Amurka
  • ABCs na Indianapolis, ƙungiyar ƙwallo ta Indianapolis ABCs

Sauran ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

  • Academia Británica Cuscatleca, makaranta ce a Santa Tecla, El Salvador
  • Ƙungiyoyin Littattafai Masu Ruwa, ƙaramin ƙungiya ta Ƙungiyar Kayayyakin Hikimar Duniya
  • Hadin gwiwar Baƙar fata na Afrikan, ƙungiyar ɗaliban Jami'ar California
  • American Bird Conservancy, ƙungiyar memba mai zaman kanta
  • Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru
  • Ƙididdigar Tsuntsaye na Ostiraliya, aikin ƙungiyar Royal Australasian Ornithologists Union
  • Ma'aikatar Kula da Abin Sha ta Virginia, Virginia, Amurka

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

Biology da magani[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC (magani), mnemonic don "Airway, Breathing, Circulation"
  • Abacavir, maganin rigakafin cutar kanjamau da ake amfani da shi wajen maganin cutar kanjamau
  • Tsarin ABC na haɓaka fure, ƙirar kwayoyin halitta
  • Zubar da ciki - hasashen kansar nono, alaƙa mai dacewa tsakanin kansar nono da zubar da ciki
  • Babban baƙo, babban kato a waje da iyakarta
  • Aneurysmal ƙashin ƙashi, wani irin rauni
  • Mai safarar kaset na ATP, furotin transmembrane

Hardware[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC, layin kwamfutoci ta Dataindustrier AB
  • Kwamfutar Kasuwancin Acorn, jerin ƙananan kwamfutoci da aka sanar a ƙarshen 1983 ta kamfanin Burtaniya Acorn Computers
  • Atanasoff - Kwamfutar Berry, kwamfuta ta dijital ta farko

Wasu amfani a cikin kwamfuta[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC (kwayar cutar kwamfuta), mazaunin ƙwaƙwalwar ajiya, ƙwayar cuta mai cutar fayil
  • ABC (yaren shirye -shirye), yaren shirye -shirye da muhalli
  • ABC (rafi cipher), rafi cipher algorithm
  • .abc, Fayilolin Code Byte na ActionScript; duba kwatankwacin aikace -aikacen injunan kama -da -wane
  • .abc, ko Alembic (graphics computer) format file
  • Abstract base class, tsarin yaren shirye -shirye
  • Artificial bee colony algorithm, wani bincike algorithm

Tattalin arziki[gyara sashe | gyara masomin]

  • Binciken ABC, fasahar rarrabuwa ta kaya
  • Kudin tushen aiki, hanyar lissafin kuɗi
  • Aiki don amfanin masu ba da bashi, ra'ayi a cikin dokar fatarar kuɗi
  • Tarin bayanai na ABC, hanyar tantance halayyar halayyar aiki a cikin nazarin halayyar ɗabi'a
  • Samfurin tasiri-halayyar-fahimi (ABC), ƙirar ɓangaren halaye

Sufuri[gyara sashe | gyara masomin]

  • Active Body Control, wani nau'in fasahar dakatar da mota
  • Ma’auratan Buffer na atomatik, nau'in ma’auratan jirgin ƙasa

Sauran amfani a kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

  • ABC busasshen sinadarai, wakilin kashe wuta
  • Makamin ABC, makamin hallaka mutane
  • Hanzarta gina gadar, dabarar gina gadoji
  • Haɗin kebul na sama, don layin wutar lantarki
  • Airborne Cigar, tsarin ƙirar lantarki na sojan Burtaniya wanda aka yi amfani da shi lokacin Yaƙin Duniya na II (WWII) don toshe hanyoyin sadarwar mayaƙin dare na Luftwaffe.
  • Atomic, biological, and chemical defense, yanzu an mai da shi azaman sinadarai, nazarin halittu, rediyo da kare makaman nukiliya

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

  • Andrew Cunningham, Viscount Cunningham na Hyndhope na farko (1883 - 1963), wanda ake wa lakabi da ABC, Admiral na WWII na Burtaniya
  • Dabarun ABC, don "Kauracewa, zama masu aminci, yi amfani da kwaroron roba", dabarun ilimin jima'i
  • Gwajin ABC na Crispin Aubrey, John Berry da Duncan Campbell a 1978 a Burtaniya a ƙarƙashin Dokar Sirrin Ma'aikata na 1911
  • Bahaushe ɗan asalin Amurka, mutanen ƙabilar China da aka haifa a Amurka
  • Sinawa haifaffen Australiya, mutanen ƙabilar China da aka haifa a Ostiraliya
  • Ƙaddamar da Yarjejeniya Ta Ci gaba, nau'in balaguron iska
  • Air batu campur, wanda kuma ake kira ais kacang, kayan zaki na Malaysia
  • Gine -gine, gini da gini, masana'antu; misali duba azuzuwan Gidauniyar Masana’antu

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]