Abdoulaye Ba
Abdoulaye Ba | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Saint-Louis (en) , 1 ga Janairu, 1991 (33 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 53 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 79 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 197 cm |
Abdoulaye Ba (an haife shi 1 ga watan Janairun 1991) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a kulob ɗin Azerbaijan na Sabah FC a matsayin mai tsaron baya na tsakiya.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Saint-Louis,[1] Ba ya shiga cikin matasa na FC Porto a cikin shekarar 2008, yana da shekaru 17. Ya shafe lokutansa biyu na farko a matsayin babba a matsayin aro ga wasu ƙungiyoyin Portuguese guda biyu, SC Covilhã a cikin rukuni na biyu da Académica de Coimbra na Primeira Liga,[2] ya fara halarta a gasar ta ƙarshe a kan 15 ga watan Agustan 2011 a cikin 2- 1 daga waje ta yi nasara da UD Leiria[3] sannan kuma sun buga cikakken mintuna 90 da Sporting CP a waccan kamfen na Taça de Portugal, wanda ya ƙare 1-0 ga Ɗalibai.[4]
A watan Satumban 2012, Porto ta sayi baya da kashi 25% na haƙƙin tattalin arziƙin Ba akan Yuro 750,000 daga mai saka hannun jari "Pearl Design Holding Limited", tare da kimanta darajarsa akan Yuro miliyan 3 a lokacin.[5] Ya yi bayyanarsa ta farko ga Dragons a ranar 2 ga watan Nuwamba na wannan shekarar, yana zuwa a matsayin maye gurbin Maicon da ya ji rauni a farkon rabin nasarar 5-0 a gida a kan CS Marítimo.[6]
An bai wa Ba jan kati ne saboda laifuka biyu da ake tuhumarsa da aikatawa a wasan ƙarshe na gasar Taça da Liga da suka yi da SC Braga a ranar 13 ga watan Afrilun 2013, na biyun kuma ya haifar da bugun fanariti da ƙwallo ɗaya tilo a wasan, wanda Alan ya ci a minti na ƙarshe na farkon rabin.[7] A ranar 3 ga watan Satumba, ya koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Vitória SC tsawon shekara guda.[8]
A ranar 1 ga watan Fabrairun 2014, Ba ya koma Porto bayan ya bayyana a hankali tare da ɓangaren lardin Minho.[9] A ranar 4 ga watan Agusta, ya koma Rayo Vallecano na La Liga shi ma a yarjejeniyar wucin gadi.[10] A cikin bazara mai zuwa fiye da haka, yayin da ya koma Fenerbahçe SK.[11]
Domin 2016-17, Ba ya ci gaba a cikin Turkish Süper Lig, tare da Alanyaspor kuma a kan aro.[12] Bayan wani lokaci a TSV 1860 Munich ta lalace ta matsalolin rauni, ko da yake ya kasance zaɓi na farko na atomatik lokacin da akwai,[13][14][15] ya koma Rayo a kan 30 ga watan Agustan 2017 bayan ya amince da kwangilar shekaru huɗu.[16]
Ba ya koma mataki na biyu na Sipaniya a ranar 11 ga watan Maris ɗin 2020, inda ya rattaɓa hannu a Deportivo de La Coruña a kan gajeren rance saboda raunin da Michele Somma ya samu.[17][18] A ranar 8 ga watan Oktoba, ya shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Romanian FC Dinamo București akan yarjejeniyar shekara ɗaya,[19] ya bar duk da haka bayan watanni biyu kacal.[20]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Ba ya wakilci Senegal a gasar Olympics ta bazarar 2012.[21] Ya samu nasarar buga wasansa na farko ne a ranar 29 ga watan Fabrairun shekarar, a wasan sada zumunci da suka tashi 0-0 da Afrika ta Kudu.
Rayuwa ta sirri
[gyara sashe | gyara masomin]Yayan Ba, Mamadou da Pape Samba, suma ƴan wasan ƙwallon ƙafa ne.[22]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Ilimi
- Taça de Portugal : 2011-12[4]
Porto
- Premier League : 2012-13
- Taca da Liga : 2012–13
Rayo Vallecano
- Rarraba Segunda : 2017-18[23]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://www.eurosport.co.uk/football/abdoulaye-ba_prs286758/person.shtml
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2018-07-05. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ https://www.cmjornal.pt/desporto/detalhe/emanuel-entra-com-pe-direito
- ↑ 4.0 4.1 https://web.archive.org/web/20131102122918/http://www.portugoal.net/index.php/more-portuguese-cup-news/33587-cup-final-sporting-v-academica
- ↑ https://web.archive.org/web/20130923002242/http://www.fcporto.pt/IncFCP/PDF/Investor_Relations/RelatoriosContas/RCConsolidado1T12.pdf
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-19. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ https://web.archive.org/web/20130522090339/http://portugoal.net/index.php/more-braga-news/40522-braga-win-taca-da-liga
- ↑ https://www.dn.pt/desporto/fc-porto/abdoulaye-e-tiago-rodrigues-emprestados-ao-vitoria-3400453.html
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2015-07-10. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ https://web.archive.org/web/20140808053958/http://www.rayovallecano.es/-/abdoulaye-ba-nuevo-jugador-del-rayo
- ↑ https://www.fenerbahce.org/
- ↑ https://m.haberturk.com/spor/futbol/haber/1272340-alanyaspor-abdoulaye-bayi-kiraladi
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-19. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-19. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ https://www.abendzeitung-muenchen.de/sport/tsv1860/tsv-1860-muenchen-abdoulaye-ba-muss-training-vor-heidenheim-spiel-verletzt-abbrechen-art-398104
- ↑ http://www.rayovallecano.es/noticia/abdoulaye-ba-nuevo-jugador-del-rayo-vallecano-para-las-proximas-cuatro-temporadas
- ↑ https://www.deporsempre.com/abdoulaye-ba-nuevo-jugador-del-deportivo-2019-2020/[permanent dead link]
- ↑ http://www.rayovallecano.es/noticia/abdoulaye-ba-cedido-al-real-club-deportivo
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-10-15. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ https://fcdinamo.ro/stiri/c/0/i/52538087/raporturi-contractuale-incheiate-cu-alexander-gonzalez-sibulo-si-abdoulaye-ba[permanent dead link]
- ↑ https://www.bbc.co.uk/sport/football/18754732
- ↑ https://www.marca.com/2014/09/27/futbol/equipos/rayo/1411810583.html
- ↑ https://as.com/futbol/2018/06/02/segunda/1527968593_751999.html