Abdul Rahman

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdul Rahman
Rayuwa
Haihuwa Indonesiya, 30 ga Janairu, 1988 (36 shekaru)
ƙasa Indonesiya
Karatu
Harsuna Indonesian (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Persiba Balikpapan (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Abdul Rachman (an haife shi a ranar 30 ga watan Janairu shekarar 1988) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Indonesiya wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar La Liga 2 Bekasi City, aro daga Borneo Samarinda .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Borneo[gyara sashe | gyara masomin]

An rattaba hannu kan Borneo don taka leda a La Liga 1 a kakar shekarar 2017 . Abdul Rachman ya fara haskawa a ranar 29 ga ga watan Afrilu shekarar 2017 a karawar da suka yi da Persegres Gresik United . A ranar 2 ga watan Mayu shekarar 2017, Rachman ya zira kwallonsa ta farko a Borneo da Persipura Jayapura a filin wasa na Mandala, Jayapura .

PSM Makasar[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2021, Abdul Rachman ya rattaba hannu kan kwangilar shekara guda tare da kulob din Indonesiya Liga 1 PSM Makassar . Rachman ya fara halarta a karon a ranar 5 ga watan Satumba 2021 a matsayin wanda zai maye shekarar gurbinsa a karawar da suka yi da Arema . A ranar 18 ga Nuwamba shekarar 2021, Rachman ya zira kwallonsa ta farko don PSM akan PSS Sleman a filin wasa na Manahan, Surakarta .

Bhayangkara[gyara sashe | gyara masomin]

An rattaba hannu kan Abdul Rachman a Bhayangkara don taka leda a La Liga 1 a kakar shekarar 2022-23 . Ya buga wasansa na farko a gasar a ranar 31 ga Yuli shekarar 2022 a wasan da suka yi da Persik Kediri a filin wasa na Brawijaya, Kediri .

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 11 December 2016
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Indonesia 2016 3 0
Jimlar 3 0

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Indonesia
  • Gasar AFF ta zo ta biyu: 2016

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]