Jump to content

Abdullahi Mahmud Gaya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdullahi Mahmud Gaya
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 -
District: Alabasu/Gaya/Ajingi
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

9 ga Yuni, 2015 -
District: Alabasu/Gaya/Ajingi
Rayuwa
Haihuwa 1963 (61/62 shekaru)
ƙasa Najeriya
jihar Kano
Karatu
Harsuna Turanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress
All Progressives Congress

Abdullahi Mahmud Gaya ɗan siyasan Najeriya ne wanda ya yi wa'adi biyu a majalisar wakilai. Ya wakilci mazaɓar Kano Ajingi/Albasu/Gaya daga shekarun 2015 zuwa 2019, da kuma daga shekarun 2019 zuwa 2023, a ƙarƙashin tutar jam'iyyar All Progressives Congress (APC). [1] [2]

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Abdullahi Mahmud Gaya a jihar Kano a shekarar 1963. [1]

Abdullahi Mahmud Gaya ya taɓa zama ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazabar Kano Ajingi/Albasu/Gaya daga shekarun 2015 zuwa 2019, sannan ya sake zama ɗan majalisar wakilai na biyu daga shekarun 2019 zuwa 2023. [1] [2]

Abdullahi Mahmud Gaya Usman Adamu Mohammed ne ya gaje shi a shekarar 2015 sannan Ghali Tijjani Mustapha ya gaje shi a shekarar 2023, bayan ya kammala wa’adinsa a ƙarƙashin jam’iyyar All Progressives Congress (APC). [1] [2]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2025-01-01. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. 2.0 2.1 2.2 "undefined candidate data for 2023 - Stears Elections". www.stears.co. Retrieved 2025-01-01. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":1" defined multiple times with different content