Abi foq al-Shagara

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abi foq al-Shagara
Asali
Lokacin bugawa 1969
Asalin harshe Egyptian Arabic (en) Fassara
Ƙasar asali Misra
Characteristics
Direction and screenplay
Darekta Hussein Kamal
'yan wasa
External links

Abi foq al-Shagara (My Father Up on the Tree), fim ɗin soyayya ne na wasan kwaikwayo na ƙasar Masar da aka shirya shi a shekarar 1969 wanda Hussein Kamal ya jagoranta kuma Abdel Halim Hafez ya shirya a Sawt al-Fann.[1][2] Fim ɗin ya haɗa da Abdel Halim Hafez da Nadia Lutfi a matsayin jagora inda Mervat Amin, Jenita Furneau, Samir Sabri da Salah Nazmi suka taka rawar gani.[3]

An ɗauki fim ɗin a ciki da wajen birnin Alexandria na ƙasar Masar.[4] Fim ɗin ya zama blockbuster a waccan shekarar musamman saboda yawancin wuraren sumbata. Ana ɗaukar fim ɗin ɗaya daga cikin mafi kyawun fina-finai da aka taɓa yi a Masar.[5] Wannan shine fitowar fina-finai na ƙarshe na jarumi Abdel Halim Hafez kafin mutuwarsa a ranar 30 ga watan Maris, 1977 saboda gazawar hanta a matsayin rikitarwa daga Schistoma Mansoni.[6]

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Abdel Halim Hafez a matsayin Adel
  • Nadia Lutfi a matsayin Firdaus
  • Mervat Amin a matsayin Amaal
  • Samir Sabri a matsayin Ashraf
  • Salah Nazmi a matsayin Khamis
  • Amira a matsayin Ahlam
  • Nabila el Sayed
  • Imad Hamdi a matsayin Kamal
  • Hamed Morsi a matsayin Abdel Mawjood
  • Mahmoud Rashad
  • Nahed Samir

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "ABI FOQ AL-SHAGARA: 1969 2 godz. 22 min". filmweb. Retrieved 14 October 2020.
  2. "My Father Is on the Tree 1969 'أبي فوق الشجرة' Directed by Hussein Kamal". letterboxd. Retrieved 14 October 2020.
  3. "Abi foq al-Shagara". csfd. Retrieved 14 October 2020.
  4. "Abi Foq al-Shagara (1969)". moviemeter. Retrieved 14 October 2020.
  5. "Dad Up a Tree (Abi Foq al Shagara) 1969". anaarabcinema. Archived from the original on 14 June 2022. Retrieved 14 October 2020.
  6. ""My father is up the tree": Abdul Halim Hafez and Egyptian Cinema". stmuhistorymedia. Archived from the original on 18 September 2020. Retrieved 14 October 2020.