Adamsville, Pennsylvania
Adamsville, Pennsylvania | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | Pennsylvania | ||||
County of Pennsylvania (en) | Crawford County (en) | ||||
Township of Pennsylvania (en) | West Fallowfield Township (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 88 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 191.3 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 34 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 0.46 km² | ||||
• Ruwa | 0 % | ||||
Altitude (en) | 1,040 ft | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 16110 |
Adamsville wuri ne da aka tsara (CDP) a cikin Crawford County, Pennsylvania, Amurka. Yawan jama'a ya kai 67 a ƙidayar shekara ta 2010, [1] daga 117 a shekara ta 2000.
ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Adamsville tana cikin kudu maso yammacin Crawford County a 41°30′38′′N 80°22′11′′W / 41.51056°N 80.36972°W / 41. 51056; -80.36972 (41.510643, -80. 369802), a kudancin West Fallowfield Township.[2] Hanyar Pennsylvania 18 ta ratsa cikin al'umma, tana jagorantar arewacin kilomita 3 (kilomita 5) zuwa Hartstown da kudu kilomita 8 (kilomiti 13) zuwa Greenville.
A cewar Ofishin Ƙididdigar Amurka, CDP tana da jimlar yanki na 0.18 murabba'in mil (0.46 ), duk ƙasar.[1]
Yawan jama'a
[gyara sashe | gyara masomin]Ya zuwa ƙidayar jama'a na 2000, akwai mutane 117, gidaje 49, da iyalai 39 da ke zaune a cikin CDP.[3] Yawan jama'a ya kasance mazauna 698.4 a kowace murabba'in mil (.7/km2). Akwai gidaje 54 a matsakaicin matsakaicin 3.4 a kowace murabba'in mil (124.5/km2). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 100.00% White.
Akwai gidaje 49, daga cikinsu kashi 28.6% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, kashi 65.3% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, kashi 8.2% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma kashi 20.4% ba iyalai ba ne. 20.4% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma 14.3% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.39 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.72.
A cikin CDP yawan jama'a ya bazu, tare da 19.7% a ƙarƙashin shekaru 18, 7.7% daga 18 zuwa 24, 28.2% daga 25 zuwa 44, 22.2% daga 45 zuwa 64, da 22.2% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 42. Ga kowane mata 100 akwai maza 105.3. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama, akwai maza 91.8.
Matsakaicin kuɗin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 29,821, kuma matsakaicin kuɗin haya na iyali ya kasance $ 34,167. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 32,500 tare da $ 16,250 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kasance $ 17,351. Babu wani daga cikin jama'a kuma babu wani daga cikin iyalai da ke ƙasa da layin talauci.
manazart
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 "Geographic Identifiers: 2010 Census Summary File 1 (G001): Adamsville CDP, Pennsylvania". U.S. Census Bureau, American Factfinder. Archived from the original on February 13, 2020. Retrieved June 15, 2015. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "Census 2010" defined multiple times with different content - ↑ "US Gazetteer files: 2010, 2000, and 1990". United States Census Bureau. 2011-02-12. Retrieved 2011-04-23.
- ↑ "U.S. Census website". United States Census Bureau. Retrieved 2008-01-31.