Jump to content

Agbani

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Agbani

Wuri
Map
 6°18′36″N 7°33′25″E / 6.31°N 7.557°E / 6.31; 7.557
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
Jihohin NajeriyaJihar Enugu

Agbani gari ne da ke cikin ƙaramar hukumar Nkanu ta Yamma a jihar Enugu a Najeriya. Gida ne ga Kasuwar Eke daban-daban da cibiyoyin koyo da yawa kamar Makarantar Shari'a ta Najeriya, Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Jihar Enugu, Jami'ar Renaissance, Makarantar Mea Mater, Makarantar Sojan Sama da sauransu. Garin Dr Chimaroke Nnamani ne, tsohon gwamnan jihar Enugu Barr. David Ogbodo Esq. (Chinyelugo) Babban hamshakin mai, mai kuma tsohon mataimaki na musamman ga Farfesa Jubril Aminu, tsohon ministan man fetur a ƙarƙashin Gen. Babangida. Chief Onyemuche Nnamani, tsohon SSG na jihar Enugu kuma shugaban kamfanin AutoStar. Barr. Ifeanyi Nwoga, tsohon Atoni-Janar na Jihar Enugu kuma Manajan Abokin Hulɗa, Ifeanyi Nwoga da Associates. Col. Issac Nnonah, mai ba da shawara na musamman ga Gen. Babangida kuma Shugaban Kamfanin Onahsons Group Limited. Cif Sam Ejiofor, tsohon kwamishinan.

Ana kiran Agbani a matsayin garin ɗalibai saboda kasancewar ɗalibai a duk shekara amma kasancewar sauran ƙwararru da ɓangarori ya sa ya zama gari mai madaidaici. Wasu daga cikin ababen more rayuwa da suka sanya ya zama ɗaya daga cikin biranen jihar sun haɗa da kasancewar bankunan kasuwanci, coci-coci, sabuwar kasuwar kayan gini da aka gina, sakatariyar ƙaramar hukuma, hanyoyin sadarwa masu kyau. Gari ne da ke da kauyuka kusan goma waɗanda suka haɗa da Amaiyi, Orjiagu, Ogbeke, Mbaogodo, Obeagu, Amafor, Ndibinagu, Ajame, Umuoyida, da Ndiagu amafor.

Akwai ofishin gidan waya na kansa mai lambar gidan waya kamar 402004 a garin. [1]

6°18′36″N 7°33′25″E / 6.310°N 7.557°E / 6.310; 7.557