Ahlam Khudr
Appearance
Ahlam Khudr | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 20 century |
ƙasa | Sudan |
Sana'a | |
Sana'a | Mai kare ƴancin ɗan'adam |
Kyaututtuka |
gani
|
Ahlam Khudr (Larabci: أحلام خضر </link> 'Āḥlām Khuḍr) 'yar ƙasar Sudan ne mai fafutuka kuma ma'aikaciyar gandun daji. [1] [2]
An ƙashe ɗan Khudr a wata zanga-zangar lumana a shekara ta 2013 (wani ɓangare na zanga-zangar 2011-13 a Sudan). Tun daga wannan lokacin, ta kasance mai fafutuka, tana kiran kanta "mahaifiyar shahidai." Ta kasance mai aiki a dandalin tattaunawa na ƙarƙashin ƙasa, an "yi mata duka" lokacin da jami'an tsaro suka kama ta. [3] [4]
A cikin watan Disamba 2018, Ahlam Khudr ta kasance mai muhimmanci a juyin juya halin Sudan. A cikin shekara 2019, an saka ta cikin Mata 100 na BBC. [5] [6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ نت, العربية (October 19, 2019). "مات ابنها.. قصة أم أضحت أيقونة في السودان". العربية نت.
- ↑ ""بي بي سي" تختار سيدتين سودانيتين ضمن أكثر 100 امرأة إلهاماً لعام 2019". October 16, 2019.
- ↑ @bbcafrica (October 16, 2019). "Ahlam Khudr is a protest leader from Sudan. After the death of her 17-year-old son, Ahlam has dedicated her life to seeking justice for him, and fighting for the rights of those killed or 'disappeared' in Sudan. Here's her vision of a future led by women: pic.twitter.com/KXNzuehUP7" (Tweet) – via Twitter.
- ↑ "All the Arab women who made it to BBC's '100 Women List'". StepFeed. October 17, 2019.
- ↑ Arabia, ByScene. "From Revolutionaries to Entrepreneurs: 17 Arabs Chosen among BBC's 100 Women List for 2019". SceneArabia.
- ↑ "BBC 100 Women 2019: Who is on the list?". October 16, 2019 – via www.bbc.com.