Jump to content

Ahmad Lai Bujang

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmad Lai Bujang
Member of the Dewan Rakyat (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Crown Colony of Sarawak (en) Fassara, 26 Nuwamba, 1949
ƙasa Maleziya
Mutuwa 9 ga Augusta, 2019
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa Parti Pesaka Bumiputera Bersatu (en) Fassara

Datuk Haji Ahmad Lai bin Bujang (26 ga Nuwamba 1949 - 9 ga Agusta shekara ta 2019) ɗan siyasan Malaysia ne. Ya kasance memba na majalisar dokokin Malaysia na mazabar Sibuti a Sarawak, Yana wakiltar Parti Pesaka Bumiputera Bersatu (PBB) a cikin hadin gwiwar Barisan Nasional.[1]

An zaɓi Ahmad a majalisar dokoki a zaɓen shekarata 2008, inda ya doke Michael Teo Yu Keng na Jam'iyyar Adalci ta Jama'a. Kafin a zabe shi a matsayin memba na majalisa, ya kasance ɗaya daga cikin sakataren siyasa na Babban Ministan Sarawak na lokacin, Abdul Taib Mahmud. An kuma sake zaɓarsa a shekarar 2013 kuma ya ki amincewa da shi saboda dalilai na kiwon lafiya don tsayawa takarar zaɓen 2018. Ya mutu a ranar 9 ga watan Agustan shekarar 2019, yana da shekaru 69.[2]

Sakamakon zaɓen

[gyara sashe | gyara masomin]
Majalisar dokokin Malaysia: Sibuti, Sarawak
Shekara Gwamnati Zaɓuɓɓuka Pct Hamayya Zaɓuɓɓuka Pct
2008 Ahmad Lai Bujang (PBB) 8,238 64% Michael Teo Yu Keng (PKR) 4,590 Kashi 36 cikin 100
2013 Ahmad Lai Bujang (PBB) 13,348 65% Muhammad Zaid Tandang (PAS) 7,282 35%

Darajar Malaysia

[gyara sashe | gyara masomin]
  •  Malaysia :
    • Commander of the Order of Meritorious Service (PJN) – Datuk (2017)

Darajar Sarawak

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Maleziya :
    • Commander of the Most Exalted Order of the Star of Sarawak (PSBS) – Dato (2017)
  1. "Ahmad Lai bin Bujang, Y.B. Tuan Haji" (in Malay). Parliament of Malaysia. Retrieved 24 April 2010.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. Mohd Roji Kawi (9 August 2019). "Former Sibuti MP Ahmad Lai Bujang dies aged 70". New Straits Times. Retrieved 11 August 2019.