Ahmed Isah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmed Isah
Rayuwa
Sana'a

Ahmed Isah ɗan Najeriya ne mai fafutuka kuma mai rajin radiyo wanda aka fi sani da anchor na Brekete Family, shirin rediyo da ke gudana a gidan rediyon kare haƙƙin ɗan Adam.

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Isah a garin Idanre dake cikin jihar Ondo. A shekarar 2009, ya kafa Brekete Family wanda aka fara watsawa a Kiss FM. A ranar 17 ga watan Mayun 2021, ɗan jaridar BBC mai binciken Peter Nkanga ya yi wani shiri game da cin zarafi da Isah ya yi wa wata mata da ta ci zarafin wani yaro. Bayan rahoton, Isah ya ba da haƙuri yana mai cewa yana da matsalolin fushi. Bayan ƴan kwanaki bayan rahoton, ƴan sandan Najeriya sun tsare Isah a Abuja, kuma Hukumar Yaɗa Labarai ta ƙasa ta ƙwace lasisin yaɗa labarai. Mohammed Eibo Namiji da ya rubuta wa jaridar Blueprint ya ce mayar da martanin ƙa'idar maƙarƙashiya ce ga Isah. Daga baya aka sake shi daga tsare.

A watan Janairun 2022, Fabian Benjamin, jami’in JAMB ya kai ƙarar Isah bisa zargin ɓata masa suna da ɓarnata biliyan 6.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]