Jump to content

Ahmed Yassin (mai buga kwallo)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmed Yassin (mai buga kwallo)
Rayuwa
Haihuwa Misra, 7 ga Augusta, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Misra
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Tsayi 180 cm

Ahmed Ibrahim Yassin Mahmoud ( Larabci: أَحمَد إبرَاهِيْم يَاسِيْن مَحمُود‎  ; an haife shi a ranar 1 ga watan Janairu shekarar 1997) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Masar wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob din Bankin Masar na Masar da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Masar .

Sana'ar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]

Yassin ya fara aikinsa na ƙwararru tare da Misr Lel Makkasa 1-0 Masar ta yi rashin nasara a hannun El Gouna a ranar 6 ga watan Oktoba shekarar 2019. Ya koma Al Ahly a matsayin aro na kakar shekarar 2020-21, kuma bayan kakar wasa mai ƙarfi ta farko ya koma ƙungiyar ta dindindin a lokacin rani na shekarar 2021.

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Yassin ya yi karo da tawagar Masar a wasan neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya da ci 2–1 2022 a kan Gabon a ranar 16 ga watan Nuwamba shekarar 2021. An kira shi don wakiltar Masar a gasar cin kofin Larabawa ta FIFA 2021 .

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]