Al-Nassr

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Group half.svgAl-Nassr
Bayanai
Suna a hukumance
نادي النصر;
Iri association football club (en) Fassara
Ƙasa Saudi Arebiya
Mulki
Shugaba Safwan Alsuwaiket (en) Fassara
Hedkwata Riyadh
Tarihi
Ƙirƙira 24 Oktoba 1955
Wanda ya samar

alnassrfcsa.com

Twitter Logo.pngYoutube-variation.pngInstagram logo 2016.svg

Al-Nasra Football Club ( Larabci: نادي النصر السعودي‎  ; Naṣr ma'ana "Nasara") ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Saudiyya wacce aka ƙirƙira a shekarar 1955. Kulob ɗin yana Riyadh, babban birnin Saudiyya . Al-Nassr sananne ne ta hanyar Asiya da Gabas ta Tsakiya. Kulob ɗin yana da manyan magoya baya, wataƙila kulob ɗin da aka fi tallafawa a Saudi Arabia.[ana buƙatar hujja] ]

Tarihi[gyara sashe | Gyara masomin]

'Yan wasa[gyara sashe | Gyara masomin]

Yawancin fitattun 'yan wasan ƙwallon ƙafa daga Saudiyya sun yi wa ƙungiyar Al-Nassr wasa. Daga cikinsu akwai Majed Abdullah, Fahad Al-Herafy, Mohaisn Al-Jam'aan, Yousef Khamees da sauran fitattun 'yan wasa da yawa.

Shigarwa[gyara sashe | Gyara masomin]

Al-Nassr kayan launuka rawaya ne da shuɗi. Tambarin ya yi kama da Yankin Larabawa mai launuka iri dayya, mai alamar yashin Saudiyya da kuma tekun da ke kusa da ita.

Sauran yanar gizo[gyara sashe | Gyara masomin]