Jump to content

Alex

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alex
unisex given name (en) Fassara
Bayanai
Suna a harshen gida Alex
Harshen aiki ko suna Slovene (en) Fassara, Dutch (en) Fassara, Turanci da Italiyanci
Tsarin rubutu Baƙaƙen boko
Soundex (en) Fassara A420
Cologne phonetics (en) Fassara 0548
Caverphone (en) Fassara ALK111
Family name identical to this given name (en) Fassara Alex
Attested in (en) Fassara frequency of first names in the Netherlands, 2010 (en) Fassara
Alex shano

Alex suna ne gama gari. Yana iya komawa zuwa gajeriyar sigar Alexander, Alexandra, Alexis.

  • Alex Brown (rashin fahimta), mutane da yawa
  • Alex Gordon (rashin fahimta), mutane da yawa
  • Alex Harris (rashin fahimta), mutane da yawa
  • Alex Jones (rashin fahimta), mutane da yawa
  • Alexander Johnson (rashin fahimta), mutane da yawa
  • Alex Taylor (rashin fahimta), mutane da yawa
  • Alex Allan (an haife shi a shekara ta 1951) shi ne jami'in diflomasiyyar Burtaniya
  • Alex Attwood (an haife shi a shekara ta 1959), ɗan siyasan Irish na Arewa
  • Alex Kushnir (an haife shi a shekara ta 1978), ɗan siyasan Isra'ila
  • Alex Salmond (an haife shi a shekara ta 1954), ɗan siyasan Scotland, tsohon Ministan Farko na Scotland

'Yan wasan kwallon kwando

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alex Avila (an haife shi a shekara ta 1987), ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka
  • Alex Bregman (an haife shi a shekara ta 1994), ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka
  • Alex Gardner (Baseball) (1861-1921), ɗan wasan ƙwallon kwando na Kanada
  • Alex Katz ( an haife shi a shekara ta 1994) shi ne ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka
  • Alex Pompez (1890 – 1974), shugaban zartarwa na Amurka a wasan ƙwallon kwando na Negro League da kuma Manyan Baseball Scout.
  • Alex Rodriguez (an haife shi a shekara ta 1975), ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka

Kwallon kafa na Amurka

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alex Anzalone (an haife shi a shekara ta 1994) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Bachman (an haife shi a shekara ta 1996) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Barnes (kwallon kafa na Amurka), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Bars (an haife shi a shekara ta 1995), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Barrett, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Cappa, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Highsmith (an haife shi a shekara ta 1997) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Hornibrook (an haife shi a shekara ta 1997) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Karras (1935–2012), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka kuma ɗan wasan kwaikwayo
  • Alex Leatherwood (an haife shi a shekara ta 1998) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Light (an haife shi a shekara ta 1996) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Mack, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex McGough, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Redmond (kwallon kafa na Amurka), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
  • Alex Smith (an haife shi a shekara ta 1984) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka

'Yan wasan kwallon kafa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1976) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
  • Alex (wanda aka haifa a shekara ta 1977), cikakken suna Alexsandro de Souza, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
  • Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1979), cikakken suna Domingos Alexandre Martins Costa, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Portugal.
  • Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a watan Yuni 1982), cikakken suna Alex Rodrigo Dias da Costa, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
  • Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1989), cikakken suna Alex Costa dos Santos, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
  • Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi 19 ga Mayu 1990), cikakken suna Francisco Alex do Nascimento Moraes, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
  • Alex (wanda aka haifa a watan Agusta 1990), cikakken suna Alexssander Medeiros de Azeredo, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
  • Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1999), cikakken suna Alex de Oliveira Nascimento, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
  • Alex Cazumba (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
  • Alessandro Del Piero (an haife shi a shekara ta 1974) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Italiya
  • Alex Ferguson (an haife shi a shekara ta 1941), kocin ƙwallon ƙafa ta ƙasar Scotland kuma ɗan wasa
  • Alex Freitas (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
  • Alex Freitas (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Portugal
  • Alex Gardner (dan wasan ƙwallon ƙafa) (1877-1952), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Scotland
  • Alex Manninger (an haife shi a shekara ta 1977) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Austriya
  • Alex Raphael Meschini (an haife shi a shekara ta 1982) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
  • Alex Monteiro de Lima (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
  • Alex Morgan (an haife shi a shekara ta 1989), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta mata ta Amurka
  • Alex Oxlade-Chamberlain (an haife shi a shekara ta 1993) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila
  • Álex Pérez (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Sipaniya
  • Alessandro Santos (an haife shi a shekara ta 1977) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil ɗan ƙasar Brazil
  • Alex Silva (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1985) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
  • Alex Stepney (an haife shi a shekara ta 1942) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila
  • Alex Whittle (an haife shi a shekara ta 1993) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila

Yan wasan kwando

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alex King (kwallon kwando) (an haife shi a shekara ta 1985), ɗan wasan ƙwallon kwando na Jamus
  • Alex Len (an haife shi a shekara ta 1993), ɗan wasan ƙwallon kwando na Ukraine
  • Alex Poythress (an haife shi a shekara ta 1993) shi ne ɗan wasan kwando na Ba'amurke ɗan Ivory Coast na Maccabi Tel Aviv.
  • Alex Tyus (an haife shi a shekara ta 1988), ɗan wasan ƙwallon kwando ɗan Amurka-Isra'ila
  • Alex Arthur (an haife shi a shekara ta 1978) shi ne ɗan dambe ɗan ƙasar Burtaniya
  • Alex Obeysekere (1918-2002), dan damben Sri Lanka
  • Alex Albon (an haife shi 1996), direban tseren Thai
  • Alex Labbe (an haife shi a shekara ta 1993), direban tseren Kanada
  • Alex Zanardi (an haife shi a shekara ta 1966), direban tseren Italiya kuma ɗan wasan paracyc

Sauran wasanni

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alex Asensi (an haife shi a shekara ta 1984) shi ne ɗan wasan tennis na ƙasar Norway
  • Alex Auld (an haife shi a shekara ta 1981), ɗan wasan hockey na Kanada
  • Alex Chu (an haife shi a shekara ta 1992), ɗan wasan ƙwararren ɗan wasan Amurka, wanda aka fi sani da sunan wasan sa Xpecial
  • Alex Glenn (an haife shi a shekara ta 1988), ɗan wasan rugby na New Zealand
  • Alex Koslov, sunan zobe na Alex Sherman (an haife shi a shekara ta 1984), ɗan kokawa ɗan asalin ƙasar Moldova.
  • Alex Ovechkin (an haife shi a shekara ta 1985), ɗan wasan hockey na ƙasar Rasha kuma kyaftin na Babban Birnin Washington
  • Alex Pierzchalski (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Kanada
  • Alex Schlopy (an haife shi a shekara ta 1992) shi ne ɗan wasan tsere na Amurka
  • Alex Tripolski (an haife shi a shekara ta 1962), mai harbin wasannin Olympics na Isra'ila, kuma Shugaban Ƙungiyar Curling ta Isra'ila.

Fasaha da nishaɗi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alex (an wasan kwaikwayo) (1959-2011), ɗan wasan Indiya kuma mai sihiri
  • Alex (mawaƙi) (an haife shi a shekara ta 1978) shi ne mawaƙin Danish
  • Alex Borstein (an haife shi a shekara ta 1972), ɗan wasan kwaikwayo na Amurka
  • Alex Brooker (an haife shi a shekara ta 1984), ɗan jaridar Burtaniya kuma mai gabatar da Ƙafar Ƙarshe
  • Alex Bulmer, marubucin wasan kwaikwayo na Kanada kuma mai wasan kwaikwayo
  • Alex Chilton (1950–2010), mawaƙin Amurka-mawaƙi, mawaƙi, mawaƙi, jagoran mawaƙin Akwatin.
  • Alex Chu (an haife shi a shekara ta 1979), mawaƙin Koriya-Kanada na Clazziquai
  • Alex Day (an haife shi a shekara ta 1989), mawaƙin Ingilishi
  • Alex Gardner (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne mawaƙin ɗan ƙasar Scotland
  • Alex Gaskarth (an haife shi a shekara ta 1987), mawaƙin Amurka na All Time Low
  • Alex Gonzaga (an haife shi a shekara ta 1988), 'yar wasan kwaikwayo ta Philippines, ɗan wasan barkwanci, da YouTuber
  • Alex Harvey (mawaki) (1935-1982), mawaƙin dutsen Burtaniya
  • Alex Hood (an haife shi a shekara ta 1935), mawaƙin gargajiya na Australiya
  • Alex James (mawaki) (an haife shi a shekara ta 1968), ɗan wasan bass na Burtaniya don Blur
  • Alex Jolig (an haife shi a shekara ta 1963), ɗan wasan Jamus, mawaki kuma ɗan tseren babur
  • Alex Kingston (an haife shi a shekara ta 1963) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila
  • Alex Koehler (an haife shi a shekara ta 1991), ɗan wasan Amurka na Chelsea Grin
  • Alex Lifeson, sunan mataki don mawaƙin Kanada Alexandar Zivojinovich (an haife shi a shekara ta 1953), mawallafin guitar Rush
  • Alex O'Loughlin (an haife shi a shekara ta 1976), ɗan wasan Australia ne
  • Alex Russell (an wasan kwaikwayo) (an haife shi a shekara ta 1987), ɗan wasan Ostiraliya
  • Alex Sharpe ( fl. 1991-yanzu), mawaƙin Irish
  • Alex Trebek (1940–2020), Ba'amurke Ba'amurke mai masaukin baki na wasan yana nuna Jeopardy!
  • Alex Turner ( an haife shi a shekara ta 1986).
  • Alex Van Halen (an haife shi a shekara ta 1953).
  • Alex Vargas (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne mawaƙin Danish
  • Alex Winter (an Haife shi a shekara ta 1965), ɗan wasan kwaikwayo Ba'amurke ɗan Burtaniya ne
  • Alex Aïnouz (an haife shi a shekara ta 1982), YouTuber na abinci na Faransa
  • Alex Azar (an haife shi 1967), jami'in gwamnatin Amurka kuma lauya
  • Alex Balfanz (an haife shi a shekara ta 1999), mai haɓaka wasan bidiyo na Amurka
  • Alex Ferrer (an haife shi a shekara ta 1960), alkali ɗan Cuban ne a halin yanzu yana zaune a Miami, Florida
  • Alex Konanykhin (an haife shi a shekara ta 1966), ɗan kasuwan Rasha, tsohon ma'aikacin banki
  • Alex McCool (1923-2020), manajan NASA na Amurka
  • Alex Stokes (an haife shi a shekara ta 1996), shahararren ɗan wasan intanet na Amurka
  • Alex Wagner (an haife shi a shekara ta 1977), ɗan jaridar Amurka
  • Alex (aku) (1976-2007), ɗan Afirka Grey Parrot kuma batun gwajin harshe

Haruffa na almara

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alex, wani hali a cikin fim ɗin wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo na soyayya na Amurka na 2009 Shi kawai Ba Haka Yake Cikinku ba.
  • Alex ( <i id="mwAQ0">A Clockwork Orange</i> )
  • Alex ( <i id="mwARA">Power Rangers</i> )
  • Alex ( <i id="mwARM">Street Fighter</i> )
  • Alex ( <i id="mwARY">Mai leƙen asiri</i> )
  • Alex Browning, wani hali daga Ƙarshe na Ƙarshe
  • Alex Cross, daga Alex Cross novel da jerin fina-finai
  • Alex Fierro, daga Magnus Chase da Allolin Asgard na Rick Riordan
  • Alex P. Keaton, wani hali a gidan talabijin na Amurka TV sitcom Family dangantaka
  • Alex the Lion, daga Madagascar raye-rayen fina-finai da ikon amfani da sunan kamfani
  • Alex Louis Armstrong, masanin ilimin kimiya na jihar daga Fullmetal Alchemist
  • Alex Masterley, halin take a cikin Alex (comic strip)
  • Alex Millar ( <i id="mwAS4">Kasancewar Mutum</i> )
  • Alex O'Donnell, wani hali a cikin 2009 American fantasy movie comedy 17 Again.
  • Alex, ɗaya daga cikin halayen maza masu aure a wasan bidiyo na Stardew Valley
  • Alex Rider (hali), daga litattafan Alex Rider na Anthony Horowitz
  • Alex Shamir, jarumi a cikin fim ɗin 1994 na Amurka mai ban dariya Robot in the Family
  • Alex Standall, wani hali a cikin labari da Netflix jerin Dalilai 13 Me yasa
  • Alex Taylor, babban hali a wasan bidiyo The Crew
  • Alex, tsohuwar avatar mace a cikin wasan bidiyo Minecraft
  • Alex Vause, wani hali a cikin jerin talabijin Orange Is the New Black
  • Alex, mai goyan baya hali a cikin jerin anime Futari wa Pretty Cure (wanda aka fi sani da Akane Fujita)