Aliou Badji

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Aliou Badji
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 10 Oktoba 1997 (26 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  SK Rapid Wien (en) Fassara-
  Djurgårdens IF Fotboll (en) Fassara2017-20184811
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Aliou Badjin

Aliou Badji (an haife shi a ranar 10 ga watan Oktoban shekara ta 1997) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke buga wasan gaba a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Bordeaux ta Faransa a matsayin aro daga ƙungiyar Ligue 1 Amiens.[1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Casa Sports shine kulob na farko na Badji. A ranar 31 ga watan Janairun shekara ta 2017, ya kammala canja wuri zuwa Sweden don shiga Allsvenskan gefen Djurgårdens IF, sanya hannu kan kwangilar shekaru huɗu.[2] ƙwararren nasa na halarta na farko na kulob ɗin ya zo ne a ranar 3 ga watan Afrilu a wasan lig da IK Sirius.[1] Badji ya ci ƙwallonsa ta farko ta ƙwararru a ranar 23 ga watan Yuli a gasar lig da Östersunds FK. A wasa na gaba, Badji ya fara ci a karon farko kuma ya zura ƙwallo bayan mintuna 30 da AFC Eskilstuna.[1] Duk da yake da ciwon kafa kansa a matsayin Starter a farkon yanayi a Djurgårdens IF, Badji sanã'anta suna a matsayin marigayi-in-da-game burin scorer, tare da key a raga ya sha marigayi da Häcken, Mariupol da AIK.[3][4][5]

A cikin watan Janairun shekara ta 2019, an bayyana cewa Badji ya ƙi komawa Hebei China Fortune na Super League na China.[6] A ranar 6 ga watan Fabrairu, an mayar da Badji zuwa Rapid Wien kan kuɗin da ba a bayyana ba; sanya hannu kan kwantiragin shekaru uku da rabi.[7] A ranar 16 ga watan Janairun shekara ta 2020, ƙungiyar Premier League ta Masar Al Ahly ta sanar da rattaɓa hannu kan Badji kan kwantiragin shekaru huɗu da rabi kan kuɗi Yuro miliyan 2.[8] Ya zira ƙwallo a wasansa na farko na gasar lig a kulob ɗin, inda ya zira ƙwallaye a wasan da suka doke Pyramids da ci 2-1 a ranar 6 ga watan Fabrairu.[1] A cikin watan Agustan shekara ta 2021, Badji ya koma kulob ɗin Amiens na Faransa a kan aro na shekara guda tare da zaɓin siye.[9]

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Badji ya wakilci Senegal a matakin ƴan ƙasa da shekaru 20, ya zura ƙwallaye 12 a wasanni 12 kafin ya halarci gasar cin kofin Afrika na ƴan ƙasa da shekaru 20 na shekarar 2017 a Zambia; Ya zura ƙwallo ɗaya (a wasan kusa da na ƙarshe da Guinea U20) yayin da Senegal ta zo ta biyu a matsayi na biyu.[2][10][11] Ya kuma bayyana wa Senegal a gasar cin kofin duniya ta FIFA U-20 na shekarar 2017 a Koriya ta Kudu.[1]

Ƙididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

As of 31 August 2020.
Kididdigar kulob
Kulob Kaka Kungiyar Kofin Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa
Djurgårdens IF 2017 Allsvenskan 20 3 1 2 - - 21 5
2018 28 8 4 0 2 [lower-alpha 1] 2 - 34 10
Jimlar 48 11 5 2 2 2 0 0 55 15
Rapid Wien 2018-19 Bundesliga 16 6 2 0 - 0 0 18 6
2019-20 16 3 1 0 - 0 0 17 3
Jimlar 32 9 3 0 0 0 0 0 35 9
Al Ahly 2019-20 Premier League 8 3 0 0 4 [lower-alpha 2] 0 1 [lower-alpha 3] 0 13 3
Jimlar 9 3 0 0 4 0 1 0 14 3
Jimlar sana'a 89 23 8 2 6 2 1 0 104 27
  1. Appearance(s) in the UEFA Europa League
  2. Appearance(s) in the CAF Champions League
  3. Appearance(s) in the Super Cup

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Djurgårdens IF
  • Svenska Cupen : 2017–18
Al Ahly
  • CAF Champions League : 2019-20
  • Kofin Masar : 2019-20
  • Gasar Premier ta Masar : 2019-20

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]