Amanda Mthandi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Amanda Mthandi
Rayuwa
Haihuwa 23 Mayu 1996 (27 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Makaranta University of Johannesburg (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  South Africa women's national association football team (en) Fassara2018-112
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Amanda Mthandi (an Haife ta a ranar 23 ga Mayu 1996) ' yar wasan ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu ce wacce ke buga gaba a Jami'ar Johannesburg da kuma ƙungiyar mata ta Afirka ta Kudu .[1][2]

An haifi Mthandi a Soweto kuma ta karanci harkokin sufuri a Jami'ar Johannesburg (UJ). An nada ta a matsayin gwarzuwar 'yar wasa ta UJ a 2019.[3][2]

Manufar kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Afirka ta Kudu ta ci a farko

A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1
21 Nuwamba 2018 Cape Coast Sports Stadium, Cape Coast, Ghana Template:Country data EQG</img>Template:Country data EQG
6–1
7–1
Gasar Cin Kofin Mata Na Afirka 2018

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Banyana Banyana's Amanda Mthandi signs in Spain". South African Football Association. 14 July 2020. Retrieved 5 January 2024.
  2. 2.0 2.1 Gouws, Coetzee (21 October 2019). "Hard work pays off for UJ's Amanda Mthandi". yoursport.co.za. Retrieved 5 January 2024.
  3. "Banyana Banyana's Amanda Mthandi signs in Spain". South African Football Association. 14 July 2020. Retrieved 5 January 2024.