Amandugba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Amandugba

Wuri
Map
 5°41′02″N 7°04′08″E / 5.6839°N 7.0689°E / 5.6839; 7.0689
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
JihaImo
Ƙaramar hukuma a NijeriyaIsu (Nijeriya)
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci

Amandugba (ko Amanduba) gari ne, da ke a cikin Ƙaramar Hukumar Isu a Jihar Imo, a Nijeriya.[1]

Al'ummar yankin ƴan ƙabilar Ibo ne ke zaune.[ana buƙatar hujja], ana kiran garin da sunan Ndugba, ɗan Mbama Onyeukwu.[2] Tun daga watan Satumba na shekarar 2010, sarkin gargajiya na Amandugba shine Eze Innocent Ikejiofor.[3]

Al'ummar garin tana kuma da makarantun firamare huɗu da makarantar fasaha ta sakandare guda ɗaya.[4] Amandugba da Umundugba makwabciyarta sun kasance gari ɗaya.[5] Dukkan al’ummomin biyu sun sha fama da rashin ruwa daga magudanan ruwa da rafuka wanda galibi ke bushewa, kuma wuraren da ke haifar da sauro da ke ɗauke da zazzabin cizon sauro da kuma hanyoyin kamuwa da cututtuka irin su kwalara, gudawa, zazzabin cizon sauro, tsutsotsin guinea, tsutsotsin tef, da rashin gani sosai da daddare. Wani shiri na baya-bayan nan da wata ƙungiya mai zaman kanta ta Africa We Care, ta fara samar da kayan aiki kamar famfunan tuka-tuka-(mono).[6]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Imo State". Nigerian Postal Service. Archived from the original on October 7, 2009. Retrieved June 2, 2011.
  2. "HISTORY & ORIGIN OF AMAUZARI". Amauzari Progress Union (UK). Archived from the original on September 3, 2011. Retrieved June 2, 2011.
  3. "GROUP IN THE DIASPORA CANVASSES SUPPORT FOR OHAKIM". Imo State. 6 Sep 2010. Archived from the original on 28 July 2011. Retrieved June 2, 2011.
  4. "Education & Schools". Isu LGA. Archived from the original on August 8, 2013. Retrieved June 2, 2011.
  5. Egbe Ifie, ed. (2000). Africa, our times and culture, Volume 1, Part 2. Oputoru Books. p. 194. ISBN 978-35285-9-9.
  6. "The Water for Life Project". Africa We Care. Archived from the original on September 3, 2011. Retrieved June 2, 2011.