Amusa Suraj Adedeji
Appearance
Amusa Suraj Adedeji | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Najeriya |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa |
Adedeji Amusa Suraj ɗan siyasan Najeriya ne daga jihar Ogun, Najeriya. Yana da aure kuma yana da ’ya’ya biyu. Ya sami NCE a fannin Ilimin Kasuwanci (Accountancy) da B.Ed daga Kwalejin Ilimi ta Tarayya da ke Abeokuta a Jihar Ogun, Najeriya. Ya taɓa zama ɗan majalisar wakilai daga shekarun 1999 zuwa 2003, yana wakiltar mazaɓar Ijebu Ode/Odogbolu/Ijebu North East. [1] [2] Ya kuma yi Shugaban Shiyya a Jam’iyyar Social Democratic Party of Nigeria daga shekarun 1990 zuwa 1993. [3]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-12-27.
- ↑ "Nigerian National Assembly delegation from Ogun". nzt.eth.link. Retrieved 2024-12-27.
- ↑ Adeolu (2017-02-22). "AMUSA, Hon. Suraj Adedeji". Biographical Legacy and Research Foundation (in Turanci). Retrieved 2024-12-27.