Arafat Djako

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Arafat Djako
Rayuwa
Haihuwa Lomé, 10 Nuwamba, 1988 (35 shekaru)
ƙasa Togo
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AC Merlan (en) Fassara2007-2008264
Ashanti Gold SC (en) Fassara2008-200983
  Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Togo2008-
Bnei Sakhnin F.C. (en) Fassara2009-2010273
Hapoel Acre F.C. (en) Fassara2010-20101610
Gaziantepspor (en) Fassara2011-201140
FC Anzhi Makhachkala (en) Fassara2011-201210
Shamakhi FK (en) Fassara2012-201241
Al-Arabi SC (en) Fassara2012-201270
Bnei Sakhnin F.C. (en) Fassara2013-201390
FC Dacia Chișinău (en) Fassara2014-201441
CF Mounana (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 1.77 m

Arafat Djako (an haife shi 10 Nuwamba 1988) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Togo.[1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Djako ya fara aikinsa a matsayin matashi daga AC Merlan, a cikin hunturu 2007 ya ci gaba da zama a tawagar farko, a nan ya taka leda a tsakanin 1 ga watan Yuli 2008 fiye da shiga babban kulob din Ghana Ashanti Gold SC, A 2009, ya shiga kulob din Isra'ila na Bnei Sakhnin a kulob din. A karshen wannan kakar ta sayar dashi a wani kulob na Isra'ila Hapoel Acre.[2]

A ranar 8 ga watan Satumba 2012, an sanar da cewa Djako ya koma Inter Baku akan canja wuri na kyauta.[3]

A ranar 19 ga watan Maris 2014, Djako ya rattaba hannu a kulob ɗin Dacia Chișinău akan kwangilar shekaru biyu bayan ɗan gajeren lokacin gwaji.[4] [5]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Djako ya buga wasansa na farko a tawagar kasar Togo a ranar 10 ga watan Satumba 2008 da Zambia[6] kuma kiransa na biyu ya kasance a ranar 28 ga watan Maris 2009 don wasan da Kamaru a cikin cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA 2010. [7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Arafat Djako :: Arafat Djako :: Bahir Dar Kenema" . www.zerozero.pt (in Portuguese). Retrieved 8 April 2020.
  2. "The Israel Football Association" . football.org.il . Archived from the original on 21 March 2012. Retrieved 29 October 2009.
  3. "Today.Az - Inter FC signs up Togolese footballer" . today.az .
  4. "Transferts: Le Togolais Arafat Djako rebondit en Moldavie !" (in French). africatopsports. Retrieved 7 April 2014.
  5. "ARAFAT DJAKO SIGNS FOR DACIA CHISNAU" . africafootballshop. Retrieved 7 April 2014.
  6. "Coupe du Monde, Afrique du Sud 2010 - Matches - FIFA.com" . FIFA.com . Archived from the original on 2 October 2011.
  7. "La sélection contre le Cameroun" . FIFA.com . Archived from the original on 27 March 2009.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]