Arial Mendy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Arial Mendy
Rayuwa
Haihuwa Ziguinchor (en) Fassara, 7 Nuwamba, 1994 (29 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
R.C. Lens (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Arial Benabent Mendy (an haife shi ranar 7 ga watan Nuwamban 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya na hagu[1] a Faransa. Kulob ɗin Grenoble.[2]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2017, yayin wasa don Diambars FC, Mendy ya buga wa Senegal wasa.[3] Ya fara wasansa na farko tare da RC Lens a gasar Ligue 2 da ci 2-0 a kan US Orléans a ranar 27 ga watan Yulin 2018.[4]

A ranar 7 ga watan Agustan 2020, Mendy ya shiga ƙungiyar Super League ta Switzerland Servette FC.[5]

Ya koma kulob ɗin Faransa Clermont Foot a watan Yuli 2021.[6]

A cikin watan Janairun 2023, Mendy ya shiga Grenoble kan yarjejeniyar shekara biyu da rabi bayan ya amince da ƙulla yarjejeniya da Clermont.[7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]