Augustin Senghor

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

 

Augustin Senghor
Rayuwa
Haihuwa Senegal
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Rally of the Ecologists of Senegal (en) Fassara

Augustin Senghor, ɗan siyasar ƙasar Senegal ne. Memba na Rally of the Ecologists of Senegal, ya zama magajin garin Gorée a cikin shekarar 2002, wanda ya yi fice wajen nuna matakan hana zazzaɓi a dandalinsa. [1]

Augustin Senghor

Senghor kuma shi ne shugaban ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gorée ta Amurka . A cikin shekarar 2009, an zaɓe shi a matsayin shugaban hukumar ƙwallon ƙafa ta Senegal . [2] Senghor ya samu ƙuri'u guda 174, yayin da El Hadji Malick Gackou na biyu ya samu guda 130, yayin da Oumar Diop na uku ya samu guda 26. [2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Senegalese Green Party wins city councils on islands., Asia Africa Intelligence Wire, May 15, 2002.
  2. 2.0 2.1 Audu, Samm. "Augustin Senghor Leads Senegal FA", Goal.com, August 31, 2009.