Ayodeji Ayeni

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ayodeji Ayeni
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Shekarun haihuwa 24 ga Faburairu, 1985
Wurin haihuwa Ilesa
Sana'a mai horo da association football coach (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa

Ayodeji Ayeni (an haife shi ranar 24 ga watan Fabrairun 1972) kocin ƙwallon ƙafa ne na Najeriya kuma tsohon ɗan wasa wanda a halin yanzu shine babban kocin ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya Professional Football League Akwa United.

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Matsayin kocin farko na Ayeni a babban kulob ɗin ya zo ne a cikin watan Yunin 2021, lokacin da ya koma Sunshine Stars daga Ekiti United waɗanda ke cikin NNL a lokacin.

A ranar 24 ga watan Maris ɗin 2022, Ayeni ya koma Akwa United don maye gurbin Kennedy Boboye, wanda ya bar kulob ɗin a ranar 14 ga watan Fabrairun 2022 bayan rashin kyakkyawan sakamako. Wasansa na farko a matsayinsa na kociyan Akwa United, wasan ƙwallon ƙafa na Najeriya da Rivers United a filin wasa na Godswill Akpabio ranar 2 ga watan Afrilun 2022, ya tashi 1-1. Ya yi nasarar nasararsa ta farko a matsayin kocin kulob ɗin Uyo tare da nasara 2–1 a kan Shooting Stars a ranar 11 ga watan Afrilun 2022.

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Mutum[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kocin ƙwararren Kocin Ƙwallon Ƙafa na Najeriya na Watan: Afrilun 2022

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]