Jump to content

Baboucarr Gaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Baboucarr Gaye
Rayuwa
Haihuwa Bielefeld, 24 ga Faburairu, 1998 (26 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Arminia Bielefeld (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Tsayi 1.96 m
Baboucarr Gaye

Baboucarr Gaye (an haife shi a ranar 24 ga Fabrairun shekarar 1998) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida/raga na FC Rot-Weiß Koblenz. An haife shi a Jamus, yana wakiltar tawagar ƙasar Gambia.

Aikin kulob/Kungiya

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan da ya yi amfani/aiki a matsayin sa na matashi tare da kulob ɗin Arminia Bielefeld, an sanar da cewa Gaye zai bar kulob ɗin a ranar 30 ga watan Yunin shekarar 2019, bai taɓa bayyana a cikin tawagar farko ba. A ranar 21 ga Yuli 2019, daga baya ya shiga SG Wattenscheid 09. [1] Bayan wasanni tara kacal, an tilasta wa Gaye ya nemo wani sabon kulob bayan Wattenscheid ya shigar da ƙara kan fatarar kuɗi a tsakiyar watan Oktoban 2019, inda suka rasa sauran kakar wasan su. [2] A cikin Janairu 2020, matashin mai tsaron gida ya shiga VfB Stuttgart II. [3]

A cikin watan Yulin shekarar 2020, Gaye ya koma TuS Rot-Weiß Koblenz. [4]

Ayyukan ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Baboucarr Gaye a lokacin wasa
Baboucarr Gaye a cikin yan wasa

Gaye ya yi karo/haɗu da tawagar ƙasar Gambia a wasan sada zumunci da suka doke Congo da ci 1-0 a ranar 9 ga Oktoba 2020.

Bayanan kula

[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Baboucarr Gaye at DFB (also available in German)
  • Baboucarr Gaye at kicker (in German)
  • Baboucarr Gaye at WorldFootball.net