Bachirou Osséni
Appearance
Bachirou Osséni | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Porto-Novo, 15 Disamba 1985 | ||||||||||||||||||||||
Mutuwa | 22 Oktoba 2019 | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Bachirou Kassimou Osséni (15 Disamba 1985 - 22 Oktoba 2019) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Benin kuma koci.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Porto-Novo, Osséni ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na Olympic Azzaweya, Soleil FC, Vitória B, Diegem Sport, Bodva Moldava nad Bodvou, Portonovo SD da ASOS.
Ya buga wa tawagar ƙasar Benin wasanni 10 tsakanin 2003 zuwa 2005, inda ya ci ƙwallo 1.[1] Ya kasance kaftin na tawagar ƴan ƙasa da shekaru 20 a gasar zakarun matasan Afirka na 2005.[2]
Bayan ya yi ritaya a matsayin ɗan wasa ya zama manaja a Etente Kandi.[2]
Ya mutu a ranar 22 ga watan Oktoban 2019, yana da shekaru 33.[2]