Jump to content

Bako Sarai

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bako Sarai
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Bako Sarai ɗan siyasar Najeriya ne daga jihar Kano wanda ya taɓa zama wakilin Dawakin Kudu/Warawa a majalisar wakilai da majalisar dokokin ƙasar. An fara zaɓen sa a shekarar 1999 kuma ya yi aiki har zuwa shekara ta 2003, sannan aka sake zaɓe a shekarar 2003 ya ci gaba da riƙe muƙaminsa har zuwa shekara ta 2007 a matsayin ɗan jam’iyyar PDP. Mustapha Dawaki Bala ne ya gaje shi a shekarar 2011. [1] [2]

Rayuwar Sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Bako Sarai a watan Oktoban shekarar 1952 a jihar Kano a Najeriya. Yana riƙe da M.Sc. a fannin Injiniyanci daga Cibiyar Fasaha ta Crafield da ke Ingila. Ya taɓa riƙe muƙamin Sakataren Ƙaramar Hukuma a ƙarƙashin inuwar Jam’iyyar SDP, sannan ya kasance ɗan Majalisar Dokoki ta Ƙasa a Najeriya, inda ya yi aiki a Majalisar Wakilai daga shekarun 1999 zuwa 2003 da kuma daga shekarun 2003 zuwa 2007. [2] [3]

Aikin siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan kammala wa'adinsa, Bako Sarai ya maye gurbin Mustapha Dawaki Bala a shekara ta 2011. [1]

  1. 1.0 1.1 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2025-01-04. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. 2.0 2.1 "House of Representatives Member | Honourable Bako Sarai". 2007-10-20. Archived from the original on 20 October 2007. Retrieved 2025-01-04. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":1" defined multiple times with different content
  3. "The House of Representatives, Federal Republic of Nigeria". 2007-12-21. Archived from the original on 21 December 2007. Retrieved 2025-01-04.