Jump to content

Bernice Coppieters

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bernice Coppieters
Rayuwa
Haihuwa Dendermonde (en) Fassara, 16 Nuwamba, 1970 (53 shekaru)
ƙasa Beljik
Sana'a
Sana'a ballet dancer (en) Fassara
IMDb nm9607748

Bernice Coppieters (An Haife shi 18 Nuwamba 1970)ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Belgium mai ritaya.Ta yi rawa a matsayin étoile a Les Ballets de Monte Carlo kuma ta kasance mai haɗin gwiwa na dogon lokaci na Jean-Christophe Maillot. Yanzu ita ce babbar mashawarcin ballet a kamfanin kuma ta shirya ayyukan Maillot a duk duniya.

Tarihin Rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Dendermonde, Belgium,Coppieters sun fara horo a Cibiyar Ballet ta Antwerp a 1980.Ta shiga Royal Ballet na Flanders,inda ta zama soloist.Ta shiga Ballets de Monte-Carlo a cikin 1991,kuma ta fara haɗin gwiwa tare da Jean-Christophe Maillot,wanda ya kasance kusan shekaru 30.An nada ta étoile na kamfanin ta Caroline,Gimbiya Hanover a 1995.Coppieters sun zama babban mashawarcin ballet a cikin 2015.Ta shirya ayyukan Maillot a Sweden,Jamus, Austria,Koriya taKudu,Amurka,jamhuriyar Czech da Belgium.