Bikin fina-finai na Hotuna na Duniya na Mata
Bikin fina-finai na Hotuna na Duniya na Mata ( IIFF ) bikin fina-finai ne na duniya na shekara-shekara da aka kafa a shekarar 2002 a Harare na Zimbabwe. Shi ne bikin fina-finai na mata ɗaya tilo a yankin kudu da hamadar Sahara.
Marubuciya kuma mai shirya fina-finai 'yar ƙasar Zimbabwe Tsitsi Dangarembga ta kafa IIFF domin nuna murnar nasarorin da mata masu shirya fina-finai suka samu, tare da sauya wakilcin mata a fim.[1] Dangarembga da mata masu shirya fina-finai na Zimbabwe ne ke gudanar da bikin, kuma a yanzu ana gudanar da shi duk shekara a watan Nuwamba, inda ake nuna fina-finai a Harare, Bulawayo da Chimanimani.[2]
An gudanar da bikin IIFF karo na 16 a watan Agustan 2017 a matsayin bikin haɗin gwiwa tare da haɗin gwiwar bikin fina-finai na ƙasa da ƙasa karo na 19 na Zimbabwe.[3] Taken taron IIFF karo na 17, wanda aka gudanar a babban ɗakin kallo na ƙasar Zimbabwe a watan Agustan shekarar 2018, shi ne 'Reach Out'. Film ɗin budewa shine She is King. Sauran fina-finan da aka haska sun haɗa da Mukanya, shugabar mata, da matsin lamba, wani ya tafa min da kuma sautin shiru.[4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Agnieszka Piotrowska (2016). Black and White: Cinema, politics and the arts in Zimbabwe. Taylor & Francis. p. 139. ISBN 978-1-317-59541-0.
- ↑ Katrina Daly Thompson (2013). Zimbabwe's Cinematic Arts: Language, Power, Identity. Indiana University Press. p. 174. ISBN 978-0-253-00646-2.
- ↑ Zimbabwe International Film Festival ,Technology Zimbabwe, 21 August 2017.
- ↑ Women’s international film festival kicks off, The Herald, 24 August 2018.