Brian Amidu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Brian Amidu
Rayuwa
Haihuwa Glen Norah, Harare (en) Fassara, 21 Mayu 1990 (33 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Black Leopards F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Brian Abbas Amidu (an haife shi a shekara ta 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe. [1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Kaiser Chiefs[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan gwaji na makonni biyu a kulob din a farkon 2012, Amidu ya koma kulob ɗin Afirka ta Kudu Kaizer Chiefs. [2] Bayan fama da raunuka, Amidu ya bar kungiyar a watan Agustan waccan shekarar, inda ya kasa bayyana wa a hukumance.[3]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Amidu ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 6 ga watan Fabrairu 2013 a wasan sada zumunci da suka doke Botswana da ci 2-1. [4]

Kwallayen kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamakon da aka zura a ragar Zimbabwe. [5]
Manufar Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 24 Maris 2018 Levy Mwanawasa Stadium, Ndola, Zambia </img> Angola 1-0 2–2 (2–4 Sada zumunci

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Zimbabwe – A. Amidu – Profile with news, career statistics and history – Soccerway" . int.soccerway.com . Retrieved 17 March 2019.
  2. "Amidu: I have joined Chiefs" . kickoff.com . 10 January 2012. Retrieved 27 November 2020.
  3. "Amidu sad to leave Chiefs" . kickoff.com . 3 August 2012. Retrieved 27 November 2020.
  4. "Zimbabwe vs. Botswana (2:1)" . national-football- teams.com . Retrieved 27 November 2020.
  5. Brian Amidu at National-Football-Teams.com Edit this at Wikidata

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Brian Amidu at WorldFootball.net