Burlington, Maine

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Burlington, Maine

Wuri
Map
 45°12′32″N 68°25′31″W / 45.2089°N 68.4253°W / 45.2089; -68.4253
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaMaine (Tarayyar Amurka)
County of Maine (en) FassaraPenobscot County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 373 (2020)
• Yawan mutane 2.56 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 170 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 145,690,000 m²
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 04417
Tsarin lamba ta kiran tarho 207

Burlington, birni ne, da ke a gundumar. Penobscot, Maine, a ƙasar Amurka. Yana daga cikin Yankin Ƙididdigar babban birni na Bangor. Yawan jama'ar sa sun kai 373 a ƙidayar shekara ta 2020.[1]

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An fara sanin yankin da sunan "Hurd's Ridge," mai suna bayan wanda ba ɗan asalin ƙasar ba, Tristram Hurd wanda ya zo a 1824. An haɗa garin Burlington a ranar 8 ga Maris, 1832.[2]

Geography[gyara sashe | gyara masomin]

Dangane da Ofishin Kididdiga ta Amurka, garin yana da yawan 56.25 square miles (145.69 km2) wanda, 54.01 square miles (139.89 km2) nasa ƙasa ne da 2.24 square miles (5.80 km2) ruwa ne.[3]

Alƙaluma[gyara sashe | gyara masomin]

Template:US Census population

Tafki a Burlington

ƙidayar 2010[gyara sashe | gyara masomin]

Dangane da ƙidayar na 2010, akwai mutane 363, gidaje 166, da iyalai 106 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance 6.7 inhabitants per square mile (2.6/km2). Akwai rukunin gidaje 410 a matsakaicin yawa na 7.6 per square mile (2.9/km2). Tsarin launin fata na garin ya kasance 99.4% Fari, 0.3% Asiya, da 0.3% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 0.3% na yawan jama'a.

Magidanta 166 ne, kashi 19.9% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 54.8% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 6.6% na da mace mai gida babu miji, kashi 2.4% na da mai gida da ba mace a wurin. kuma 36.1% ba dangi bane. Kashi 28.3% na dukkan gidaje sun kasance na mutane ne, kuma 15% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.19 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.61.

Tsakanin shekarun garin ya kai shekaru 50. 17.9% na mazauna kasa da shekaru 18; 4.4% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 20.7% sun kasance daga 25 zuwa 44; 37.3% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 19.8% sun kasance shekaru 65 ko sama da haka. Tsarin jinsi na garin ya kasance 50.4% na maza da 49.6% mata.

Ƙididdigar 2000[gyara sashe | gyara masomin]

Dangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 351, gidaje 140, da iyalai 100 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 6.5 a kowace murabba'in mil (2.5/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 308 a matsakaicin yawa na 5.7 a kowace murabba'in mil (2.2/km 2 ). Tsarin launin fata na garin ya kasance fari 100.00%. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 0.57% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 140, daga cikinsu kashi 29.3% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 63.6% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 5.7% na da mace mai gida babu miji, kashi 27.9% kuma ba iyali ba ne. Kashi 21.4% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 7.1% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.51 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.91.

A cikin garin, yawan jama'a ya bazu, tare da 21.1% 'yan ƙasa da shekaru 18, 10.0% daga 18 zuwa 24, 25.9% daga 25 zuwa 44, 26.5% daga 45 zuwa 64, da 16.5% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 42. Ga kowane mata 100, akwai maza 105.3. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 108.3.

Matsakaicin kudin shiga na gida na mata. Kudin kowa da kowa na garin shine $11,573. Kimanin kashi 6.5% na iyalai da 10.9% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 2.3% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 3.1% na waɗanda shekarunsu suka kai 65 ko sama da haka.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Sashin Gudanar da Makaranta 31

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Census - Geography Profile: Burlington town, Penobscot County, Maine". United States Census Bureau. Retrieved February 27, 2022.
  2. "History of Penobscot County, Maine".
  3. "US Gazetteer files 2010". United States Census Bureau. Retrieved 2012-12-16.
  • Alan H. Hawkins. Tarihin Burlington, Gundumar Penobscot, Maine daga zama zuwa 1975. Tare da Passadumkeag Vol. 1. Augusta, ME: Jaridar Kennebec 1977. Shafuka na 1–264 tare da fihirisa.
  • Alan H. Hawkins, edita. Mattanawcook Observer: mujallar tarihin gida da tarihin asalin Lincoln, Maine da garuruwan da ke kewaye. Falmouth Forside, Ni.: Mattanawcook Observer. Jerin mujallu uku da aka buga daga 1982 zuwa 1985.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]