CF Montreal

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

CF Montréal ƙwararren ƙwallon ƙafa ne na Kanada wanda ke cikin Montréal, Quebec, Kanada. Kulob din yana gasar Major League Soccer (MLS) a taron Gabas . An kafa shi a cikin 1992 azaman Tasirin Montreal ( French: Impact de Montréal </link> ), ƙungiyar ta fara wasa a cikin MLS a cikin 2012 a matsayin ƙungiyar faɗaɗawa, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta goma sha tara da ƙungiyar Kanada ta uku.

A cikin 2015, Tasirin shi ne kulob na farko na Kanada kuma kulob na MLS na biyu da suka wuce zuwa wasan karshe na gasar zakarun Turai na CONCACAF, inda suka sha kashi a hannun Club América .

Kungiyar ta sake yin suna a matsayin Club de Foot Montréal a cikin 2021 tare da sabon salo da launuka. A cikin rashin gamsuwa da matsin lamba daga magoya baya da kafofin watsa labarai na cikin gida, kulob din ya gabatar da tambarin da aka sabunta don kakar 2023, tare da kiran kulob din kawai da CF Montréal.

CF Montréal da kulab ɗin da suka gabace ta sun lashe Kofin Voyageurs, kofin cikin gida na ƙwallon ƙafa na ƙwallon ƙafa a Kanada, jimlar sau 11, biyar daga cikinsu suna cikin tsarin Gasar Kanada, gasar zakarun ƙasa don ƙwararrun kulake a Kanada da aka kafa a 2008. Kulob din yana gasa a gasar cin kofin Leagues, gasar shiyyar Arewacin Amurka don CONCACAF, kuma ya cancanci gasar cin kofin Campeones ta giciye, amma ba ya shiga gasar cin kofin US Open .

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Kafa da zamanin pre-MLS[gyara sashe | gyara masomin]

  Impact de Montréal FC an kafa shi ne a cikin Disamba 1992 lokacin da dangin Saputo suka sami sabon ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani a cikin ƙwararrun ƙwallon ƙafa na Amurka (APSL), a lokacin babban ƙwararrun ƙwallon ƙafa na Amurka da Kanada, waɗanda aka saita don fara gasa don kakar 1993. A cikin 1994, Tasirin ya ci Colorado Foxes 1–0 a Cibiyar Claude Robillard a Montréal, a gaban taron mutane 8,169. Nasarar ita ce gasar farko ga ƙwararrun ƙungiyar ƙwallon ƙafa daga birnin Montréal. Tasirin ya kasance zakara na yau da kullun na yanayi uku a jere; daga 1995 zuwa 1996 a cikin APSL (wanda aka sake masa suna a matsayin A-League ), kuma a cikin 1997 a matsayin wani ɓangare na haɗin gwiwar USISL A-League. [1] A cikin 2004, Tasirin ya lashe gasar A-League ta hanyar doke Seattle Sounders 2-0 a Cibiyar Claude Robillard a Montréal, a gaban taron mutane 13,648 - sabon rikodin halartar kulob din a lokacin. [1]

A-League an sake masa suna USL First Division a watan Nuwamba 2004. Tasirin ya fara kakar 2005 da wasanni 15 ba tare da an doke shi ba kuma ya kare da maki 10 a matsayi na biyu don lashe Kofin Kwamishina. Kungiyar Seattle Sounders ce ta fitar da su a wasan kusa da na karshe. A wannan shekarar, kulob din ya sanar da gina Stade Saputo, filin wasa na musamman na ƙwallon ƙafa da kuma gidan kulob din na yanzu, wanda aka bude ranar 19 ga Mayu, 2008. [1] Tasirin da aka maimaita a matsayin wanda ya lashe Kofin Kwamishina a 2006 kuma ya lashe gasar USL ta farko a 2009 bayan sun doke Vancouver Whitecaps da ci 6-3 a jimillar wasan karshe na kafa biyu. An buga wasa na biyu a Stade Saputo a gaban taron mutane 13,034. [1]

Tasirin ya lashe bugu bakwai na farko na gasar cin kofin Voyageurs, kofin cikin gida don ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ga mafi kyawun ƙungiyar Kanada a cikin rukunin farko na USL, daga 2002 zuwa 2007. Tun daga shekara ta 2008, an ba da kyautar ga wanda ya lashe gasar Kanada . Tasirin ya lashe bugu na farko na gasar a shekara ta 2008 wanda ya ba kungiyar damar shiga gasar cin kofin zakarun Turai ta CONCACAF na farko, gasar cin kofin nahiyar ta farko. Kulob din ya ci gaba ta matakin farko da na rukuni zuwa matakin kwata-kwata na gasar zakarun Turai, inda aka doke Tasirin da ci 5-4 a jimillar kulob din Santos Laguna na Mexico. A cikin 2009, Tasirin ya sanar da shirye-shiryen shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Arewacin Amurka (NASL), sabon rukunin rukuni na biyu, amma saboda takaddamar shari'a da USL, maimakon haka sun shiga Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun USSF ta 2 na wucin gadi na kakar wasa ɗaya a cikin 2010. Tasirin ya ƙare na uku a taron NASL na gasar kuma ya yi rashin nasara a wasan kusa da na karshe zuwa Carolina RailHawks FC . Kungiyar ta kuma jagoranci gasar a matsakaicin yawan masu halarta tare da 'yan kallo 12,608 a kowane wasa. Montréal a ƙarshe ya taka leda a cikin NASL na kakar wasa ɗaya, ya kasa samun cancantar zuwa wasan share fage, kafin shigarsu ta MLS ta maye gurbinsu.

MLS ikon amfani da ikon amfani da ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar Faransa da kuma canji[gyara sashe | gyara masomin]

Hoton jeri na Impact na Montreal, 2013

A ƙarshen 2007, an yi hasashe da yawa game da yuwuwar yunƙurin ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ƙananan yanki zuwa Major League Soccer (MLS). Gina filin wasa na Saputo wanda za'a iya faɗaɗa shi ya ƙara nuna sha'awar ƙungiyar don haye zuwa matakin farko na gasar Arewacin Amurka. Kodayake Toronto FC ta gudanar da yarjejeniyar keɓancewa na shekaru uku na Kanada wanda bai ƙare ba har zuwa 2009, sun bayyana a cikin Maris 2008 cewa za su yi farin ciki da maraba da Tasirin zuwa MLS.

Shugaban Joey Saputo ya tattauna da George Gillett (tsohon mai haɗin gwiwar Liverpool FC kuma tsohon mai kula da Montreal Canadiens ) game da yuwuwar mallakar haɗin gwiwa na ikon mallakar kamfani. A ranar 24 ga Yuli, 2008, MLS ta ba da sanarwar cewa suna neman ƙara ƙungiyoyin haɓakawa guda biyu don kakar 2011, wanda aka jera Montreal a matsayin ɗan takara mai yuwuwa.

A ranar 22 ga Nuwamba, 2008, kwamishina Don Garber bai riƙe tayin ƙungiyar don samun ikon amfani da sunan MLS ba. Dangane da nasarar nasarar Vancouver a cikin Maris 2009, Impact GM Nick De Santis yayi sharhi cewa yana tsammanin shugaba Saputo zai bi kuma ya gane hangen nesansa na Montreal a matsayin ikon mallakar MLS wata rana. A ranar 16 ga Mayu, 2009, Jaridar Montreal Gazette ta ruwaito Garber da Saputo sun koma tattaunawa don fadada ƙungiyar don fara wasa a 2011.

A ranar 7 ga Mayu, 2010, Garber da Saputo sun sanar da Montreal a matsayin kulob na goma sha tara a Major League Soccer, wanda zai fara wasa don kakar 2012. MLS ikon mallakar ikon mallakar dangin Saputo ne na sirri.

A ranar 14 ga Yuni, 2011, Montreal Impact ta ba da sanarwar yarjejeniya ta shekaru biyar tare da Bankin Montreal don zama masu ɗaukar nauyin jagorancin su da mai daukar nauyin riga a MLS. [2]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named History
  2. [1][dead link]