Canagarayam Suriyakumaran
Appearance
Canagarayam Suriyakumaran | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Sri Lanka, 1922 |
ƙasa | Sri Lanka |
Mutuwa | 2006 |
Karatu | |
Makaranta | St. Anthony's College, Kandy (en) |
Sana'a | |
Sana'a | Mai tattala arziki |
Employers | London School of Economics and Political Science (en) |
Canagarayam Suriyakumaran, (1922-2006) masanin muhalli ɗan ƙasar Sri Lanka ne kuma farfesa. Shi sanannen masanin tattalin arziki ne, tsohon ma'aikacin farar hula na Majalisar Ɗinkin Duniya, ƙwararre a cikin Ƙaramar Hukuma da Juyin Halittu kuma ɗan ƙasa da ƙasa a Sri Lanka .[1]
Sanannen aiki
[gyara sashe | gyara masomin]Prof. Suriyakumaran ya taka rawar gani wajen samar da wasu shirye-shirye da cibiyoyi na ƙasa da ƙasa da aka jera a kasa;
- Wakilin Sri Lanka a cikin kafa bankin raya Asiya
- Mataimakin Babban Sakatare na Hukumar Tattalin Arziki da Jama'a na Majalisar Ɗinkin Duniya na Asiya da Pacific
- Darakta na Duniya na Ilimi, Koyarwa da Taimakon Fasaha na Shirin Muhalli na Majalisar Ɗinkin Duniya
- Wakilin Sri Lanka a cikin samar da Yarjejeniyar Kasuwancin Asiya da Pasifik, wanda aka fi sani da Yarjejeniyar Kasuwancin Bangkok
- Ƙungiyar Tsabtace Asiya
- Al'ummar Asiya Kwakwa
- Shirin Muhalli na Majalisar Ɗinkin Duniya - Shirin Ilimin Muhalli na Duniya na UNESCO
Kyaututtuka da karramawa
[gyara sashe | gyara masomin]- Prof. Mai Martaba Sarkin Thailand, a hedkwatar Majalisar Ɗinkin Duniya ta Asiya, ya ba Suriyakumaran sarauta a ƙarshen aikinsa na Majalisar Ɗinkin Duniya, saboda kyawawan hidimomi ga Asiya.
- Ya lashe lambar yabo ta Majalisar Ɗinkin Duniya Sasakawa World Environment Prize - 1995
Labarai
[gyara sashe | gyara masomin]- Arziƙin matalauta al'ummai Sabon bugu. Madras: TR Publications (1996).[2]
- Hanyar muhalli da gudanarwa na ci gaba Colombo: Cibiyar Nazarin Ci gaban Yanki (1993).
- Shirye-shiryen muhalli don haɓaka Colombo: Cibiyar Nazarin Ci gaban Yanki (1992)
- "Hinduism" ga Hindu da wadanda ba Hindu: Addininsa da metaphysics Colombo: Dept. na Hindu Addini da Al'adun gargajiya, Sri Lanka (1990)
- Arziƙin matalauta ƙasashe London da New York: Croom Helm. (1984)
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]Jerin Kwalejin St. Anthony, Kandy alumni
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "A noble product in futuristic thinking". Sunday Observer. 20 January 2002. Archived from the original on 2012-05-10. Retrieved 1 September 2020.
- ↑ "Canaganayagam Suriyakumaran". Archived from the original on 2013-04-14. Retrieved 2012-06-13.