Cheick Omar Diabate

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cheick Omar Diabate
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Nijar
Wurin haihuwa Nijar
Harsuna Faransanci
Sana'a association football coach (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa

Cheick Omar Diabate manajan ƙwallon ƙafar Nijar ne.

Nijar[gyara sashe | gyara masomin]

Da yake karɓar muƙamin Gernot Rohr a matsayin kocin Nijar a 2014,[1] Diabate ya jagoranci Menas zuwa Cape Verde da ci 3-1 da kuma 1-1 da Mozambique,[2] a ƙarshe ya kasa samun tikitin shiga gasar cin kofin Afrika na 2015.

Tun da farko, shi ne mataimakin kocin tawagar ƙasar amma an ba shi aikin kammala yaƙin neman tikitin shiga gasar bayan tafiyar Rohr.[2] Ya kuma yi ƙarin haske kan matakin da hukumar ƙwallon ƙafa ta Togo ta ɗauka na dakatar da gasar wasannin cikin gida tare da ba su tabbacin ci gaba da gasar.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.voaafrique.com/a/football-niger-rohr-diabate-mena-/2489974.html
  2. 2.0 2.1 https://cridem.org/C_Info.php?article=668996
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-06. Retrieved 2023-03-06.